Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเกี่ยวกับ ลำโพง ตัวนี้ Microlab X15 พอดีกำลังจะถอย..กลาบละครับช่วยหน่อย...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเกี่ยวกับ ลำโพง ตัวนี้ Microlab X15 พอดีกำลังจะถอย..กลาบละครับช่วยหน่อย...

ขอถามเกี่ยวกับ ลำโพง ตัวนี้ Microlab X15 พอดีกำลังจะถอย..กลาบละครับช่วยหน่อย...

1.พอดีผม...กำลังจะถอย ลำโพงตัวนี้อ่ะครับ แบบที่ท่านๆทั้งหลายเคยบอกไว้ เบสมันหนักมาก
    แต่ผมไม่ชอบเสียงกลางมันเลย คือมันฟังเพลง ไม่นุ่ม แป๊กๆๆๆ

ถาม.ถ้าผมจะซื้อดอกลำโพงแล้วทำตู้เอง มันจะช่วยให้เสียงดีขึ้นกว่าชุดของเขา(ของเดิม)ไหมครับ
    แล้วท่านแนะนำลำโพงตัวไหนเสียงถึงจะ เป็นเล็ก แหลม กลาง ได้แจ่มอ่ะครับ

2.ตัวนี้ Microlab X15 ผมซื้อในราคา 5300 บาท จากร้านพวกกัน ผมจะถามว่า
    รุ่นนี้มันมีปลอมด้วยหรือเปล่าครับ...กลัวนิดๆๆแต่เห็นที่ร้านเขามาโบชัวของทางMICROLAB ด้วยนะ

ถาม รุ่นนี้ยี่ห่อมีปลอมไหมครับ มันเมดอิน ใชน่า (((เขาบอกมันก็ใชน่าทั้งนั้นแหละ))
    กับราคานี้เปอเซนปลอมสูงไหมครับ ถ้ามประกันเขา เขาบอกว่าประกันร้านเขา 1ปี
    ถามถึง XMORY เขาบอกว่า ไม่รู้จัก รู้จักแต่ เซลของ MICROLAB มันเอาของมาส่งให้ -*-

รุ่น H500 ซื้อได้ 8500 บาท-*-
    หรือจะข้ามมาตัวนี้ดี-*-

ขอบคุณครับ ตอนนี้งง มากมาย

Originally posted by gonpofin View Post

1.พอดีผม...กำลังจะถอย ลำโพงตัวนี้อ่ะครับ แบบที่ท่านๆทั้งหลายเคยบอกไว้ เบสมันหนักมาก
    แต่ผมไม่ชอบเสียงกลางมันเลย คือมันฟังเพลง ไม่นุ่ม แป๊กๆๆๆ

ถาม.ถ้าผมจะซื้อดอกลำโพงแล้วทำตู้เอง มันจะช่วยให้เสียงดีขึ้นกว่าชุดของเขา(ของเดิม)ไหมครับ
    แล้วท่านแนะนำลำโพงตัวไหนเสียงถึงจะ เป็นเล็ก แหลม กลาง ได้แจ่มอ่ะครับ

2.ตัวนี้ Microlab X15 ผมซื้อในราคา 5300 บาท จากร้านพวกกัน ผมจะถามว่า
    รุ่นนี้มันมีปลอมด้วยหรือเปล่าครับ...กลัวนิดๆๆแต่เห็นที่ร้านเขามาโบชัวของทางMICROLAB ด้วยนะ

ถาม รุ่นนี้ยี่ห่อมีปลอมไหมครับ มันเมดอิน ใชน่า (((เขาบอกมันก็ใชน่าทั้งนั้นแหละ))
    กับราคานี้เปอเซนปลอมสูงไหมครับ ถ้ามประกันเขา เขาบอกว่าประกันร้านเขา 1ปี
    ถามถึง XMORY เขาบอกว่า ไม่รู้จัก รู้จักแต่ เซลของ MICROLAB มันเอาของมาส่งให้ -*-

รุ่น H500 ซื้อได้ 8500 บาท-*-
    หรือจะข้ามมาตัวนี้ดี-*-

ขอบคุณครับ ตอนนี้งง มากมาย
    ร้านพวกกัน ถ้ามาหลอกกัน ก็ไม่ใช่พวกกันแล้วหละคับ

Comment

ท่านข้างบนนี้ซื้อมาเอาแต่ Sub มันเยี่ยมจริงๆแน่นอนเลย ส่วน Sat ห่วยแน่เลย จึงต้องเปบี่ยนแล้วขายทิ้ง

Comment

Originally posted by TroRuwA View Post
        ท่านข้างบนนี้ซื้อมาเอาแต่ Sub มันเยี่ยมจริงๆแน่นอนเลย ส่วน Sat ห่วยแน่เลย จึงต้องเปบี่ยนแล้วขายทิ้ง
        ถูกต้อง

Comment

เท่าที่วัดจากหูผมดูหนังถือว่าสุดยอด ฟังเพลงต้องลดเบสเพราะมาเยอะจนกลบเสียงกลาง
          ราคาได้มากจาก easy com 5500

Comment

SAT ห่วยครับ

แต่เบสสะใจมาก ตัวใหญ่ควาย ดูหนังมันส์แน่ๆ

Comment

Originally posted by wUcGhE View Post
              SAT ห่วยครับ

แต่เบสสะใจมาก ตัวใหญ่ควาย ดูหนังมันส์แน่ๆ
              ระวังเข้าประตูไม่ได้นะท่าน เพราะ เบส ตัวใหญ่ควาย อิอิ

Comment

ปลอมไม่น่าปลอมหลอกครับ เพราะว่า band นี้ของ made in china สร้างมาเลยครับ

อ้างอิงครับ
                http://www.microlab.cn/

เคยฟังแล้วครับ เบสหนักจริง 555+ ถ้าซื้อมาดูหนัง + เล่นเกมส์ ได้ใจเลยครับ
                แต่ถ้าเน้นฟังเพลงเยอะ ก้อต้อง โม อะครับ
                แนะนำว่าให้หาวิธี โม ไว้ก่อนเลยครับ
                แล้วค่อยๆ โม ไป
                เพราะซื้อมาแล้ว มันเปลี่ยนยากนะครับ...

ปล.ราคาประมาณ มีคู่แข่งใช่ได้อีกตัวนะครับ Altec lansing mx5021 ครับ เคยลองฟังยัง

Comment

^
                  ^มันเป็นไงมั้งครับ-*- อิอิ

ขอบคุณทุกท่านทุกคำตอบ.

Comment

ข้ามไปเล่น H500 ก็แจ่มเลย

Comment

H500 ของไม่มีแล้วครับ

Comment

Originally posted by gonpofin View Post
                        H500 ของไม่มีแล้วครับ
                        ใจเย็นๆ...รอครับ ปลายเดือนมีเข้ามานิ
                        แต่ผมรอไม่เป็น อิอิ ซื้อมาละ สั่งจาก 0 แถวๆบ้านเกือบครึ่งเดือน ว่าจะไม่เอาละ เขาบอกว่าของหมดเหลือตัวเดียว
                        Last edited by sawimat; 14 Nov 2009, 20:02:57.

Comment

x15+sound
                          ไม่ก็h500ตัวเดียวพอ

Comment

Working...
                          X