Announcement

Collapse
No announcement yet.

EDGE Vs CDMA

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• EDGE Vs CDMA

ถ้าเทียบสัญญาณ EDGE ที่จะเป็นของ AIS กับ DTAC แล้ว
    กับ CDMA ของ Hutch
    อันไหน ความเร็วมากกว่ากันอ่ะครับ
    แล้ว EDGE นี้เราสามารถถามเค้าได้ไหมว่า พื้นที่นี้มีรองรับสัญญาณรึเปล่า
    หรือใครมีผลทดสอบ ช่วยลงให้หน่อยครับ
    ขอบคุณครับ

ผมยังไม่เคยใช้ได้เลยครับ เพราะไม่รู้ว่าพื้นที่ที่รองรับ EDGE มันตรงไหนมั่ง
    ใช้ได้แต่ GPRS

Comment

EDGE วิ่งประมาณ100k ตอนต่อนะ แต่วิ่งจิงๆซัก50-60 ยังไงก็เร็วกว่าโมเด็มบ้าน โหลดบิทวิ่ง10kน๊า

Comment

Originally posted by KANG View Post
        EDGE วิ่งประมาณ100k ตอนต่อนะ แต่วิ่งจิงๆซัก50-60 ยังไงก็เร็วกว่าโมเด็มบ้าน โหลดบิทวิ่ง10kน๊า
        10k ไม่ทันกินหลอกท่านเหอๆๆๆ

Comment

ผมลอง AIS connect 115k แต่รู้สึกว่าจะช้าพอๆกับโมเด็มบ้านๆ

Comment

Originally posted by iLLuSioNEx View Post
            10k ไม่ทันกินหลอกท่านเหอๆๆๆ
            ผมประชดน๊า10k หนะ

Comment

CDMA เร็วกว่า EDGE เป็นกอง

Comment

CDMA ที่บ้านผม(สัญญาณเต็ม) ผมได้ 16k/sec ตลอดเลย โหลดบิตช้าๆแต่นิ่งนะ
                เคยไปต่อบ้านญาติ(สัญญาณ1ขีด) เน่าในไปเลย เฮ้อ

Comment

ทั้ง 2 ระบบ เน่าพอๆกันในบ้านเราละครับ

แต่หากตาม Spec.จริงๆก็สูสีกัน โดย CDMA จะเหนือกว่านิดๆ

แต่หาก 3G มา ทั้ง 2 ระบบจะเป็นอดีตไปเลย

Comment

ยังต่อ EDGE ไม่ได้เล้ย กำๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

EDGE มีแล้วน้า ตจว.

Comment

ถ้าอยู่ต่างจังหวัด(ยกเว้น25จังหวัดภาคกลาง)ใช้ CAT CDMA EV-DO ดีกว่าครับเดือนละ 650บาท
                        ถ้าใช้กะ Adeptor ที่รองรับ EV-DO ถึงจะวิ่งที่ 400-700Kbps (50-85KB/s)
                        ถ้าใช้กะ Adeptor ที่รองรับ 1x จะวิ่งที่ 100-153Kbps (12-18KB/s)

Comment

เคย Mail ไปคุยกับ Support ของ CAT แล้วครับ
                          ตอนนี้ยังไม่สามารถ ใช้ในพื้นที่ กรุงเทพ และปริมณฑลได้
                          (สงสัย Hutch และ GPRS เจ้าอื่นๆ คงยังไม่อยากให้ใช้ ลูกค้าหนีไป CAT หมดแน่)

Originally posted by JO View Post
                          ถ้าอยู่ต่างจังหวัด(ยกเว้น25จังหวัดภาคกลาง)ใช้ CAT CDMA EV-DO ดีกว่าครับเดือนละ 650บาท
                          ถ้าใช้กะ Adeptor ที่รองรับ EV-DO ถึงจะวิ่งที่ 400-700Kbps (50-85KB/s)
                          ถ้าใช้กะ Adeptor ที่รองรับ 1x จะวิ่งที่ 100-153Kbps (12-18KB/s)

Comment

Working...
                          X