overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ถามจริง วิเคราะเจาะลึก ทำไมผู้ชาย ถึงเล่นตัวผู้หญิง(พวกเกม online)

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Default ถามจริง วิเคราะเจาะลึก ทำไมผู้ชาย ถึงเล่นตัวผู้หญิง(พวกเกม online)

ผมลอง สังเกตุ

เกมที่ เล่น คนเดียว หรือ พวกเกม คอนโซล

อาจ มีบ้าง แต่ส่วนไหญ่ก็เล่น ตรงกับเพศตัวเอง

( ซึ่ง เกิน ๘๐ เปอร์เซ็น เล่น เพศผู้ เพราะ ผู้ หญิงจริงๆเล่นเกม น้อยกว่าผู้ชายอยู่แล้ว )

แต่ พอมามอง เกมออนไลน์ต่างๆ

ซึ่ง เด็กติดเกม ผู้ใหญ่ติดเกมต่างๆ

เสียเวลากับการเล่นเกม แล้วก็อ้างว่าคลายเครียด ...

ถ้าเล่นนิดหน่อยไม่เป็นไร แต่นี่ มันไม่หน่อย อะดิครับ เอาเวลาทำอย่างอื่นดีกว่า เยอะ

...

พอผมถาม เด็กแถวบ้าน ว่า (คำถามพื้นฐาน ที่ผู้ใหญ่หรือพ่อแม่ต้องถาม)

..."ทำไม ถึงติดเกม เล่นเกมเสียเวลาเสียอนาคต ตอนนี้ไม่รู้หรอก แต่โตมาหน่อย จะเสียดายเวลามีค่าช่วงนั้นมากๆ"

.... มัน ตอบ แบบ เนียลๆ โง่ๆ แต่ ดู ภาคภูมิใจมากครับ ( เกือบ ทุกคน ตอบผู้ใหญ่แบบนี้)

"เอาเวลามา เล่นเกม ดีกว่าไปติดการพนัน ติดยาเสพติด"

... ในหัวผมคิดนะ

" สาททท ไอ้ เกรียน... มรึ ง คิดได้ แค่นี้หรอวะ"

งั้น มรึ ง เอาเวลาไปนั่งขี้ ก็ยังดีกว่าเล่นเกมวะ

............................

แล้ว จากนั้น ทั้ง บ้าน ทั้ น้อง ทั้ง แม่ ผมก็ เริ่มทะเลาะกัน

แต่ที่ผมสสัยก็คือ

หลังจากนั้น ผมก็สังเกตุมัน เล่นเกม ดูดิ๊ ว่า มันมีสาระอย่างไร

...

งี่เง่ามากครับ ตัดขาดจากโลกความเป็นจริง เสียบุคลิก นั่งหลังค่อม (คนเล่นเกม อ่ะนั่งหลังค่อมทุกคน สังเกตุได้เลย) เริ่มไม่มีปฏิสัมพันธ์กับโลกภายนอก คุยกับใครกไม่รู้ในเกม ขอเป็นแฟน (ใครก็ไม่รู้ มีตัวตนที่ไหนในโลก ก็ไม่รู้) และ งี่เง่า ต่างๆอีกมากมาย โดยเฉพาะ เวลาที่จะ ออกกำลังกาย เล่นดนตรี และ อ่านหนังสือเรียน ถูกเกมเอาไปหมด

และ น้อง ของผม ยังเล่น ตัวละครผู้หญิงอีก...

...................................

ทำไม นะ ? มันถึงเล่นตัวละครผู้หญิง

ปล. มัน ไม่ได้เป้นตุ๊ด แต่อย่างใด ชายแท้ๆ

OverclockZone Member poneo's Avatar

ก็มันไม่มีตัวละครตุ๊ดให้เลือกเล่นอ่ะ

OverclockZone Member

มีหลายกรณีครับที่เคยเจอก็
    1.เล่นตัวผู้หญิงเพราะจะหลอกขอไอเท็มจากคนอื่น(โดยเฉพาะพวกหม้อๆ)ส่วนมากจะเด็กที่ใช้วิธีนี้
    2.เล่นตัวผู้หญิงเพราะตัวละครน่ารัก(แต่ผมก็เล่นไม่ลงซะทีทำใจไม่ได้)
    เท่าที่เห็นหลักๆก็มีแค่นี้แหละ

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

ผมก้อมีนะ บางเกม ถ้าcharacter หญิง ดูน่ารัก ก้อเล่น แต่้เด๋วนี้ ***งเกมไปเยอะ ออนไลน์อะไรก้อเลิกหมด เหลือแต่war3 tcgที่ยังเล่นอยุ่เนืองๆ ติดใจangle arenaมันส์

OverclockZone Member Provider's Avatar

Quote Originally Posted by legendofsud View Post
    ผมก้อมีนะ บางเกม ถ้าcharacter หญิง ดูน่ารัก ก้อเล่น แต่้เด๋วนี้ ***งเกมไปเยอะ ออนไลน์อะไรก้อเลิกหมด เหลือแต่war3 tcgที่ยังเล่นอยุ่เนืองๆ ติดใจangle arenaมันส์
    สอนผมเล่น Angle Arena มั่งสิครับ มีแม๊พแต่ไม่เคยเลย หาคนสอนอยู่ ชื่อไอดี RinG[X] นะครับ พอดี Provider มันมีคนเอาของผมไปทำเกรียนเลยเลิกใช้ไปแล้วอ่ะ ตอนนี้เล่นแค่ X-hero หลัง DotA นานๆ จะเล่นซักทีเพราะเกรียนเยอะรำคาญ

ก็คิดง่ายๆ ไงครับ ถ้ามีผู้ชายกับผู้หญิงเดินมายืมของคุณจะให้คนไหนยืมก่อน สมมุติว่าผู้หญิงคนนั้นที่คุณแอบชอบ เอ๊ะ หรือว่ามันชอบผู้ชาย 555+

ส่วนใหญ่ที่ผมถามๆ มามันก็ตอบว่าที่เล่นตัวผู้หญิงเราพวกผู้ชายมันหน้าเป็นภาชนะหุงต้ม หูดำอีกต่ะหากน่ะครับ จะขอไอเทมไรก็ได้ เด็กที่ร้านเกมที่ผมเคยเล่นมันก็เล่นตัวหญิงนะ มีเมลล์+รูปมันเป็นหญิงด้วย หลอกเงินมามันไม่ต่ำกว่า 100m ตอนที่ Ragnarok m ละ100 น่ะครับ ก็คิดดูละกัน เหอๆ เพราะความหน้าภาขนะหุงต้มเป็นเหตุ 555+

หรือถ้าคิดอีกด้านคือมันน้องคุณอาจเบี่ยงเบนทางเพศก็ได้นะ อู้ววววว!!!!

แต่ถ้าคิดอีกทีอาจจะเป็นเพราะตัวละครหญิงน่ารักว่าตัวละครชายเลยเล่น(อันนี้เป็นเหตุผลลองจากอันแรก เพราะเท่าที่รู้จักส่วนมากจะตอบแบบข้อ1 กับข้อ2 เป็นอันดับแรก)
    Last edited by Provider; 29 May 2007 at 12:48:31.

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

มันโลลิไง

OverclockZone Member Naruse's Avatar

Quote Originally Posted by poneo View Post
    ก็มันไม่มีตัวละครตุ๊ดให้เลือกเล่นอ่ะ
    Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    มันโลลิไง
    2คอมเมนต์นี้ฮาอย่างแรง

OverclockZone Member Macro's Avatar

ใช้แทนบางสิ่งที่หาไม่ได้ในชีวิตจริงครับ เฮ้อ... =^=

OverclockZone Member หมวยZa's Avatar

อย่ามองด้านเดียวดิ
    =================================================
    โดยส่วนตัวแล้ว เราชอบเล่นตัวผู้ชายนะ
    =================================================
    เห็นผลมันก็มีแบบทั้งมีสาระและไร้สาระ คือ
    1.ชอบที่ได้หลอกเกรียนเล่นตัว ญ เช่น เจอพวกตัว ญ ขอให้ tank ให้ ก็หลอกเอาค่า red มาก่อน จากนั้นก็หลอกไปเรื่อย ๆ ฮา......
    2.มีอิสระดี ป่วนได้ทุกที่
    ผู้หญิงที่เล่น ragnarok เล่นตัวผู้ชาย 70% แน่ะ เหตุผลเพราะ ผู้ชายเล่นตัวผู้ ญ แล้วก่อเรื่องจนคนอื่น ๆ เหมาว่า คนที่เล่นตัวผู้หญิง เป็นผู้ชายหมด
    เอาง่าย ๆ ลิป(แฟนเติ้ง) -ลี่ -ปลา -โย -มี่ -ลิน เพื่อน ๆ พวกนี้ เล่นตัวผู้ชายเพราะสาเหตุข้างบนนั่นแหล่ะ เอวัง จบข่าว

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

เอาเท่าที่เคยเล่นเกมOnlineละกัน

ผมก็เคยเล่นตัวผู้หญิงอ่ะครับ เอาIDพี่เล่น(พี่ผมเป็นผู้หญิงนะ)อยากรู้ว่าเป็นไง ทำไมพี่เราของเทพเยอะจัง ตังค์กะของก็ไม่เคยเอาให้เค้าสักนิด พอลองเล่นแล้วแบบว่ามันสุดๆเลย เดินไปทางไหนก็มีแต่คนยินดีต้อนรับ จะเข้าปาร์ตี้ไหนก็OK ขอของขอแท๊งค์ง่ายด้วย แต่เล่นได้ไม่นาน วันเดียวผมเลิกอ่ะ รู้สึกมันขัดๆกะตัวเองไงไม่รู้..

จะว่าไปของอย่างงี้มันอยู่ที่คนเล่นอ่ะนะ ตอนผมเล่นเป็นตัวผู้ชายคนก็รับเข้าตี้บ่อย เพราะผมเล่นเป็นPriest อีกอย่างผมไม่เคยว่าใครเลยอ่ะ คนส่วนใหญ่ก็OK~หล่ะครับ

OverclockZone Member mintjee2's Avatar

เพราะเล่นตัวผู้หญิงเจรจาง่าย ผู้ที่คุยด้วยใช้วาจาสุภาพ ผมเคยเล่นตัวผู้หญิงแอบแต๊บ

OverclockZone Member Chet4mk's Avatar

ความชอบส่วนบุคคล

OverclockZone Member iLLuSioNEx's Avatar

เงิบๆๆๆ

OverclockZone Member คุณถั่ว's Avatar
    เสิงสาง->โคราช->อ่อนนุช->ประเทศไทย->ใน

พี่ ชอบแบบ บียองเช่ ง่ะ

น้องกุ๊กไก่
    Guest

บางทีคนเราก็อยากแสดงออกตามแบบที่เราอยาก ในโลกความจริงคงไม่กล้าแต่งตัวเป็นหญิงเดี๋ยวโดนหาว่าเป็นแต๋ว

แต่ในโลกออนไลน์ ใครจะไปรู้ละ ถ้ามันไม่เอานิสัยเกรียนๆออกมาก่อน

แต่เล่นเป็นตัวผู้หญิงได้ของง่ายดีนะ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

แล้วแต่นะ

ผมเล่น แต่ตัวผุ้ชาย แต่ว่า เล่น Warcraft ก็เล่นตัวผุ้หญิงได้นะ อิอิ(พวก เอลฟ์ อ่ะ Characterผู้หญิงเยอะ)

แต่เกมออนไลน์เดี๋ยวนี้ ดูๆไป ซ้ำซาก จำเจ เก็บเวล ยังไงไม่รู้อ่ะ เลยไม่ได้เล่นแล้ว เล่นแต่ Warcraft Online ก็ไปเล่นแต่พวกแมพทั่วๆไป อย่าง TD พวกTreetagไรพวกนี้ อีกเกมที่เล่นก็ CS1.6 Online ไม่มีเกรียนมากมาย และก็ไม่มีตัวผู้หญิงอยุ่แล้ว

แต่ผมเล่นตัวผุ้ชาย ไม่ได้หมายถึงเป็น gay น่ะ อิอิ

OverclockZone Member blackfeather's Avatar

ปกติผมเล่นตัวผู้ชายไว้เผื่อเล่นกับแฟน หรือสาว ๆ หรือม่อสาวในเกม ( สาว ๆ ในเกมผมไม่เชื่อหรอกว่าเป็นผู้หญิงจริง + สวยอะ ถ้ามีส่วนใหญ่ก็มีแฟนหมดแล้ว ) แต่หลัง ๆ เริ่มเล่นตัวผู้หญิงเพราะทำอะไรก็สะดวก กร๊ากกกกกกกกก

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

ตอนนี้ ผมรู้สึก ว่าเสียเวลากับเกมจริงๆ เลย

ตั้งแต่ เพื่อน มาน ติดวิดวะคอม ทั้งๆที่ เมื่อก่อน ก่พอๆ กัน - -"

OverclockZone Member pegafor's Avatar

เอาไว้หลอกไอ้พวกหน้าม่อ

OverclockZone Member poneo's Avatar

Talking

Quote Originally Posted by pegafor View Post
    เอาไว้หลอกไอ้พวกหน้าม่อ
    จริง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks