Announcement

Collapse
No announcement yet.

Winfast Duo GF6600GT 128MB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Winfast Duo GF6600GT 128MB

เพิ่งได้มือสองมาก็เลยจะขอถาม
    1. มันดีกว่า GF7600GS DDR2 256MB หรือเปล่าครับ
    2. ใช้กับบอร์ด ECS NFORCE4M-A ได้หรือเปล่าครับ

ถ้าไม่ได้ก็จะเอาไปขายทิ้งล่ะครับ

ถ้าผมจำไม่ผิดรู้สึกต้องใช้กับบอร์ด ที่ Support SLI นะครับ
    Last edited by Gearhead; 29 May 2007, 18:16:16.

Comment

http://www.unlimitpc.com/modules.php...pid=435&page=2

Comment

ถามนิดนึง แล้วเอา Duo GF6600GT ไปต่อแบบการ์ด 2 ใบได้เปล่า (4 GPU)

Comment

ไม่ได้ครับ

Comment

ผมได้ลองใส่ลงไปในบอร์ด ECS NFORCE4M-A แล้วครับ
            ปรากฎว่าใช้ได้ครับ แรมก็เห็นครบ เพียงแต่ว่าเปิด SLI ไม่ได้
            ก็เลยจะสอบถามต่อว่าใครพอรู้วิธีโมชิปเซ็ต nForce4-4x มั้ยครับ
            เห็นเค้าว่าถ้าเป็น nForce4 จะทำได้ทุกรุ่นมั้งนะ
            เลยมาขอคำชี้แนะด้วยครับ
            ขอบคุณครับ

Comment

ว้าว ซื้อมาราคาเท่าไรครับ

Comment

Originally posted by Please! View Post
                ผมได้ลองใส่ลงไปในบอร์ด ECS NFORCE4M-A แล้วครับ
                ปรากฎว่าใช้ได้ครับ แรมก็เห็นครบ เพียงแต่ว่าเปิด SLI ไม่ได้
                ก็เลยจะสอบถามต่อว่าใครพอรู้วิธีโมชิปเซ็ต nForce4-4x มั้ยครับ
                เห็นเค้าว่าถ้าเป็น nForce4 จะทำได้ทุกรุ่นมั้งนะ
                เลยมาขอคำชี้แนะด้วยครับ
                ขอบคุณครับ
                ลองเทส Benchmark ดูยังครับ

Comment

ลองเทสกับ 3DMark03 แล้วครับ ได้คะแนนออกมาสูสีกับ Inno3D GF7600GS 256MB DDR2 เลยครับ นี่แค่หัวเดียว ถ้าใช้ได้ทั้งสองหัวสงสัยจะทิ้ง***งไปหลายช่วงตัวเลยมั้ง

Comment

Duo รุ่นยักษ์ อิอิ (ุ6800GT)

Comment

ทำได้แล้วครับ ผมลองโมดิฟายชิป nForce4 ในเมนบอร์ด ECS NFORCE4M-A แล้วมันก็เปิด SLI ได้ทันทีเลยครับ คะแนนที่ได้จาก 3DMARK03 ก็ประมาณ 15129 ครับ แต่ปัญหาก็คือว่ามันเหมือนกับ BIOS ไม่รู้จักชิปเซ็ตหลังโมดิฟายไป หลังจากบู๊ตเครื่องแล้วจอภาพจะมืดตลอดไปจนถึงเข้าวินโดวส์ภาพถึงจะขึ้นมาปกติหลังจากนั้น

Comment

Originally posted by Please! View Post
                        ทำได้แล้วครับ ผมลองโมดิฟายชิป nForce4 ในเมนบอร์ด ECS NFORCE4M-A แล้วมันก็เปิด SLI ได้ทันทีเลยครับ คะแนนที่ได้จาก 3DMARK03 ก็ประมาณ 15129 ครับ แต่ปัญหาก็คือว่ามันเหมือนกับ BIOS ไม่รู้จักชิปเซ็ตหลังโมดิฟายไป หลังจากบู๊ตเครื่องแล้วจอภาพจะมืดตลอดไปจนถึงเข้าวินโดวส์ภาพถึงจะขึ้นมาปกติหลังจากนั้น
                        ยินดีด้วยครับ อย่าลืมดูความร้อน Chipset ด้วยนะครับ ว่าร้อนขึ้นรึเปล่า

Comment

อ่า...แบบนี้ก็เซตค่าอะไรใน Bios ไม่ได้อ่ะดิคับ

Comment

นั่นล่ะครับปัญหา เพราะมันปรับ BIOS หรือแม้แต่จะเข้า DOS ก็ยังไม่ได้เลยครับ ตอนนี้ผมเอามันออกแล้วก็ใส่ GF7600GS ลงไปแทนแล้ว เสียดายอยู่เหมือนกัน ชิปเซ็ตที่ใช้ดินสอโมดิฟายไว้ก็จัดการลบมันให้เป็น NFORCE4 ธรรมดาไปเรียบร้อย (ประกันไม่ขาด อิอิ)

สรุป 3DMARK03
                            GF7600GS : 8900
                            GF6600GT : 8850
                            GF6600GT SLI : 15100

Comment

Working...
                            X