Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ มีปัญหาคอมดับไปเองครับ วอนผู้ใจบุญช่วยผมหน่อยนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ มีปัญหาคอมดับไปเองครับ วอนผู้ใจบุญช่วยผมหน่อยนะครับ

ตอนนี้คอมผมมีอาการใช้ไปสักพักเครื่องจะดับไปเอง(ที่เจอตอนนี้คือ ตอนลงเกมส์ครั้งนึง แล้วก็ตอนกำลังลงวินโดวส์ครับ) กด power ใหม่ก็ไม่ติด ทั้งๆที่ไฟตรง mainboard ก็ยังติดอยู่ ต้องถอดปลั๊กแล้วเสียบใหม่ถึงจะเปิดได้ครับ

เท่าที่เดาดูน่าจะเป็นที่ความร้อน(แต่พัดลมก็ 3 ตัวแล้ว) อีกปัญหานึงอาจจะเป็นที่ power supply ครับ สเปคคอมผม คือ
    M/B Asus P5VDC-X
    RAM DDR2 512MB x 2
    VGA Spark GF7600GS 256MB DDR3
    HDD 80GB x 1
    Combo Drive x 1
    สเปคนี้ใช้ power 450W พอหรือไม่ครับ

ผมลอง search ดูกระทู้เก่าๆแล้ว แต่ก็ยังไม่มีใครมีอาการแบบผมเลย เลยต้องขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกคนช่วยกันแนะวิธีแก้ปัญหาให้ด้วยนะครับ คอมเพิ่งซื้อด้วย เศร้าเลย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

PSU อาจมีปัญหาค่ะ อย่างไรก็ลองเลือก PSU ยี่ห้อดี ๆ ราคาไม่เกิน 2000 มาลองดูนะคะ

เพราะ PSU ราคาถูกแต่ Watt สูง มันไม่ค่อยจะได้เรื่องซักเท่าไหร่

Comment

Power ชัวครับ

รึไม่ก็ซึ้ง CPU ไม่แน่น สองอย่างนี้หล่ะ 775 ผมก็เคยเป็น

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ผมจะลองไปเช็คดูครับ

Comment

ผมเคยเปนเมื่อไม่นานอ่าคับ

Psu มันจ่ายไฟเพี้ยนตอนนี้เปลี่ยนแล้วก้อเปนปกติ

Comment

Working...
          X