Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังคล๊อกแล้วแฮงค์ ลงวินโดวส์ใหม่ไม่ได้ ใครเจอบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หลังคล๊อกแล้วแฮงค์ ลงวินโดวส์ใหม่ไม่ได้ ใครเจอบ้างครับ

พอทำการ คล๊อกแล้ว วินโดวส์รันๆแล้วค้าง พอรีบูทใหม่ มันอ้างว่า ไฟล์ .dll สำหรับเข้าวินโดวส์หายไปเลยทำการลงวินโดวส์ใหม่ ทีนี้พอลงใหม่แล้ว ทำการคล๊อกอีกครั้งโดยใช้ความเร็วน้อยกว่าครั้งที่แล้ว ก็เกิดการค้างๆอีก ทีนี้พอเข้าไปใหม่ ก็ว่าไฟล์ System หาย เลยจะทำการลงวินโดวส์ใหม่อีกครั้ง
    ทีนี้ มันจะค้างตรงคำว่า "Setup is specting your computer's hardware configuration"
    เลยกลับไปปรับ Bios เป็นค่าปกติของเครื่องทุกอย่าง ก็ไม่หาย ลองถอดถ่านเคลียร์ Bios แล้วก็ยังค้างอยู่ ใครพอมีวิธีหรือเคยเจอปัญหาแบบนี้บ้างมั๊ยครับ ช่วยหน่อยครับ เพราะไม่รู้จะทำไงต่อดีแล้วครับ ขอบคุณครับ

สงสัย ซีพียูไหม้ละม้าง

Comment

ผมเคยเจอแต่ เข้า windows ไม่ได้ ลง Windows ไม่ได้ แต่ผมไม่ค้างนะ แต่มัน Restart ตลอด

ลองถอด RAM ออกแล้วลองทีละตัวดู

ถ้าไม่ได้ เอาไปลองกับเครื่องคนอื่นดู

Comment

clear CMOS ยังครับ

Comment

สงสัยไบออสเอ๋อหละคับ ลองเคลียซีมอส ไม่มีที่เคลีย ถอดถ่านไว้สัก ห้านาที ถ้ายังไม่หาย ลองแฟลต ไบออสคับ ถ้ายังไม่ได้ส่งเคลมคับ

Comment

สรุปเจอสาเหตุแล้วครับ เป็นที่ Harddisk Error จัดการถอดไปเช็คและฟอร์แมทจากเครื่องอื่น ปัจจุบันสามารถใช้งานได้แล้วครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาแสดงแนวทางแก้ไขนะครับ ขอบคุณมากๆ

Comment

Working...
            X