Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon 64 3500+ กับ X2 3800+ ต่างกันมากไหมถ้าใช้งานแบบนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon 64 3500+ กับ X2 3800+ ต่างกันมากไหมถ้าใช้งานแบบนี้

ถ้าเอามาเขียนโปรแกรม ทำเว็็บ แต่งภาพด้วยโฟโตชอปกะอิลลัส
    2 อันนี้จะต่างกันมากไหมครับ คือกำลังดูอยู่ว่าจะใช้รุ่นไหนดี
    ถ้าเลือก X2 ก็ต้องเพิ่มอีกราว 3000 เลยไม่รู้ว่าจะคุ้มไหมกับการใช้งานแบบนี้
    แล้วผมยังไม่แน่ใจว่าทำงานแบบผมควรใช้ intel หรือ amd ดีครับ
    เพื่อนผมบอกว่าควรจะ intel มากกว่า
    ยังไงช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณครับ

งานดูที่ใช้ไม่ค่อยหนักเท่าไร 3500+ ก็พอมั่งครับ ถ้ามีเงินไปเล่น E6300 ดีกว่านะผมว่า

Comment

ใช้ Photoshop+Ilustrator

เอาเงินไปอัดแรมดีกว่าครับ

Comment

แรม กับ raid 0 ไปเลยครับ เอางบ X2 และการ์ดจอ มาแบงให้ เห็นผมครับ

Comment

ที่ทำงานผม ใช้ p4 3.0 ddr512 agp128m .ทำงานด้านการฟิก ก็มีหน่วงบ้างเป็นบ้างกัน มันเหมาะกับงานด้านทางการคำนวณซะมากกว่า แต่ที่บ้านผมใช้ amd 3500+ clock 2.73 ddr2 512/800 การ์ดจอ on board ทำงานเหมื่อนกัน ไม่มีหน่วงหรือกระตุกเลย ประมวณผลด้าน 3d เร็วมาก ก็ลองเลือกเอาแล้วกันคับ

Comment

Working...
          X