Announcement

Collapse
No announcement yet.

สุดเซ็ง Thanni.com,J.I.B.,Advice (สั่งซื้อผ่านเนต) บริการแต่ละค่าย -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สุดเซ็ง Thanni.com,J.I.B.,Advice (สั่งซื้อผ่านเนต) บริการแต่ละค่าย -*-

สุดเซ็งครับ ผมว่าจะซื้อ CPU X2 3600+1.9GHz 65nm มาเล่นซักหน่อย

เริ่มจากแรกผมก็กะว่าจะหาแถวบ้านหน่อย แต่ร้านส่วนใหญ๋ก็ไม่มีขายครับ ขายแต่รุ่น 3800 มั่ง (ต่างจังหวัดน่ะนะ) ถ้าจะซื้อก็ต้องให้ร้านสั่งอีก แล้วก็คิดราคากำไรดีมาก สู้สั่งเองยังจะดีกว่า

Originally posted by J.I.B
    ผมก็เลยจะสั่งจาก J I B ก่อน แต่เข้าไปเห็นเว็บของเค้าผมก็แทบไม่อยากซื้อแล้ว
    ด้วยเหตุผลว่า ข้อมูลรายละเอียดที่ใส่ไว้ ใส่ผิดหมดเลยในแต่ละตัว

Athlon 64 X2 3600+2.0GHz L2 2x256KB 65 nm ผมก็งง มีรุ่นนี้ด้วยเรอะ 65 nm 2.0GHz Cahce 256*2 ???

ผมก็เลยโทรไปถามที่ร้านพี่แกว่า มี X2 3600 65 nm มั้ย?
    (คนรับเป็นผู้ชาย) เค้าก็บอกว่า มีครับ ราคา..... จะเอากี่ตัวครับ

ผมก็บอกไปตัวเดียว ซักพักเค้าก็โอนสายไปหาพนักงานผู้หญิงแทน
    ทีนี้เค้าก็ถามผมว่าจะเอา CPU อะไร

ผมก็ตอบไปอีกที Athlon x2 3600 1.9GHz 65 nm มีมั้ย?
    เค้าก็ตอบว่า มีค่ะ X2 3600+2.0GHz 65nm ค่ะ

ผมก็งง เฮ้ย มีรุ่นนี้จริงๆ เหรอ? ผมก็ย้ำว่า มี 1.9 GHz มั้ย
    เค้าก็ตอบว่า ไม่มีค่ะ มีแต่ 2.0 GHz

ผมก็ถามอีก เอ่อ... รุ่นนี้ 90 nm ใช่มั้ยครับ
    เค้าก็ตอบว่า ใช่ค่ะ 90 nm ค่ะ

ผมก็..... เอ่อ งั้นไม่เป็นไรอะครับ (ประมาณว่าผมไม่สั่งแล้ว)

สาเหตุที่ไม่สั่งก็คือไม่ไว้ใจ คนนึงตอบมี อีกคนตอบมีพอซํกพักบอกไม่มี ในเว็บก็รายละเอียดมั่วไปหมด เลยล้มเลิกซะ กลัวโดน 3600 90nm เด๋วจะซีด
    Originally posted by advice
    ผมก็มองไปดู Advice ต่อ จะสั่งจาก ad แทนละกัน แต่พอดูในเว็บก็ไม่อยากซื้อเช่นกัน มีมีประกัน ร้านกับประกัน ccom7 ผมก็เลยไม่สั่ง เพราะ ผมจะเอา DCOM (ต่างจังหวัดมันไม่มี DCOM คราวก่อนผมก็บื้อ เอาประกัน COM7 ที่เค้าว่าดีก็จริง แต่บ้านผมมันต่างจังหวัด เดินทางทีถ้าพังก็ 1000 กม ได้มั้ง ซื้อตัวใหม่เลยดีกว่ามั้งถ้าพัง แต่ของเก่าผมก็ไม่พังนะ ก็ดีไป)

แต่ผมก็ไม่อยากสั่งด้วยเหตุผลอื่นด้วย หลังๆ มานี่ Advice โทรติดยากมากๆๆๆๆ จนถึงมากที่สุด ชนิดที่ว่าไม่รู้จะยากไง ต่อซัก 20 ครั้งถึงจะติด จน เซ็งไปเลย (สงสัยลูกค้ามาก) แล้วผมเคยถามแล้ว พี่แกบอกบริษัทพี่แกมีแค่ 5 คู่สายเท่านั้นเอง เหอๆ -*-

ปกติ Advice ก็ค่อนข้างดีนะเรื่องส่งของ เร็วดี แต่เอือนโทรศัพท์พี่แก ต่อติดยากเหลือเกิน (ถ้าส่งเมล์นี่เงียบไปเลยไม่มีตอบกลับ -3-)
    Originally posted by Thanni.com
    จนสุดท้ายผมก็เลือกที่นี่ ซึ่งผมก็ไม่รู้หน้ามืดตามัวหรือยังไง ก็โดนกับมันเข็ดไปหลายรอบแล้วแต่ก็ไม่รู้จักจำ รอบนี้ผมก็สั่งจากมันเป็นรอบที่ 3 แล้ว ซึ่ง ผมก็ยังไม่ยอมเข็ดไม่รู้โง่หรือบ้า

จากครั้งแรกเคยสั่งแล้วของหมด แม่งอมเงินเปนอาทิตย์กว่าจะได้ -*-
    ครั้ง 2 ส่งช้าไป 1 วันทำให้ผมขาดทุนไป 600 (ตอนนั้นขายแรมได้ 3600 มันส่งช้า เลยทำผมขายได้ 3000 เลย - -)

ครั้งที่ 3 ก็คือครั้ง นี้

ผมก็สั่งไปตอนเที่ยงของวันอังคาร หวังว่าจะส่งวันอังคารแล้วได้รับของวันพุธ

ผมก็สั่งไป แล้วผมก็เน้นข้อความชัดเจนมากแล้วด้วยว่า

ชำระเงินไปแล้วนะครับ 2680.49 บาท
    โอนไปที่ธนาคารไทยพาณิชย์นะครับ

เวลาที่โอน 29/05/50 เวลา 12.53 น นะครับ

กรุณาส่งของวันนี้เลยนะครับ อยากได้ของวันพุธครับ (วันพฤหัสกลัวขนส่งหยุด)
    อยากให้ส่งวันนี้มากๆเลยครับ ขอบคุณครับ

ขอเป็น DCOM นะครับ ไม่มีเอา COM7 นะครับ *3*
    (ขอเป็นตัว 1.9GHz 65nm นะครับ)

ส่วนรถขนส่งถ้าไม่เอา SDS ก็ดีครับ อยากได้พวก Speed พวกเนี้ยอะครับ แต่ถ้าไม่มีก็เอา SDS ก็ได้ครับ
    แล้วผมก็รอจน 6 โมงเยน เช็คอีกเมล์ สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิด ไม่มีเมล์ตอบมาซํกฉบับ ผมก็เช็คในเว็บพี่แก มันก็เขียนว่า กำลังทำรายการ (พูดง่ายๆ คือมันบอกยังไมได้ตรวจสอบแหละ)

ผมก็ทำใจและ เฮ้อ มันส่งวันพุธแหง ยังงี้ได้ของวัน ศุกร์ชัวร์ (วันพฤหัสเป็นวันหยุด รถขนส่งน่าจะหยุด)

ผมก็ไม่คิดมาก แบบว่า เอาเหอะ หยวนๆ ไม่อยากคิดมาก คราวก่อนผมก็โกธรเป็นฟืนเปนไฟไปด่าร้านเค้าผมก็ว่าผมวู่วามไปแล้ว เลยว่าไม่อยากจะคิดมาใส่ใจ ช่างมันเถอะ

จนมาตอนเช้าผมเช็คอีเมล์แล้วผม เหมือนเลือดจะขึ้นหน้าเลย จนหมายตอบกลับคือ

ได้รับแจ้งโอนการชำระค่าสินค้าเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ทางธานนีจะตรวจสอบกับทางธนาคารเพื่อทำรายการของท่านต่อไป

ท่านสามารถตรวจสอบสถานะการสั่งซื้อของท่าน ได้ด้วยตนเองที่หน้า "ข้อมูลส่วนตัว"
    http://www.thanni.com/index.php?main_page=account

ด้วยความนับถือ,
    ธานนี ดอท คอม
    ขึ้นครับของขึ้น การพิมมาแบบนี้เป็นการบอกเลยว่า คุณฌพิ่งจะอ่านเมล์ "วันนี้" เพราะพิมมาได้ว่าจะตรวจสอบธนาคารก่อน

แล้วที่สำคัญผมย้ำซะดิบดีแล้ว ช่วยส่งวันอังคารผมจะได้รับของวันพุธ แต่พี่แกไม่ยอมตอบเรื่องนี้เลย

คือตอบกวนได้ใจจริงๆ อ่านๆ ผมนึกว่าคอมพิวเตอร์เขียนนะครับเนี่ย

คือแบ ถ้าผมเป็น Thanni เจอลูกค้าพิมบอกให้ส่งของวันนี้ ระบุระยะเวลาซะดิบดี แต่ผมผิดเวลา ผมจะต้องส่งอีเมล์ประมาณว่า ขออภัยด้วยที่ส่งช้า เนื่องจาก... ข้ออ้างสวยหรูอะไรก็ว่าไป อีกเรื่อง

แต่อันนี้พี่แกตอบเหมือนทำทองไม่รู้เรื่องเลย(จริงๆ ผมขึ้นสุดๆ นะ แต่เขียนแค่นี้พอแหละครับ เด๋วด่าติดลม)

ยาวไป ครับ

Comment

ที่เขียนไมได้จะด่าร้านอะไรหรอกครับ เพียงแค่ติชมร้านก็เท่านั้น(เน้น thanni นะ)
      จิงๆ ถ้าเวบเค้ามีเวบบอร์ด ผมก็จะโพสต์ที่นู่นแต่ที่นู่นไม่มี สำหรับคนจะซื้อของผ่านร้าน 3 ร้านนี้นะครับ

ไม่รู้ทำไมเหมือนกันผมชอบเขียนยาว แต่สรุปให้ง่ายๆ ละกัน

JIB
      ข้อดี : สั่งง่าย, สั่ง 5 โมงเค้ายังส่งของให้ทันวันรุ่งขึ้น
      ข้อเสีย : ข้อมูลในเว็บมั่ว และถ้าจะสั่งซื้อของๆเค้าควรข้อมูลแน่นไม่งั้นโอกาสผิดตัวมีสูง

Advice
      ข้อดี : เหมือน J I B
      ข้อเสีย : ประกันร้านมั้ง ข้อมูลในเว็บก็ Ok อาจผิดมั่ง แต่หลังๆ โทรติดยากมากๆ

Thanni
      ข้อดี : รายละเอียดครบถ้วนมากๆ มีบอกหมด ถือว่ารายละเอียดดีสุดๆ
      ข้อเสีย : ไม่มีโทรศํพท์, สั่งแล้วทำใจถ้าส่งช้า(มาก)

แต่ 3 ร้านนี้ไม่เคยโกงเท่าที่สั่งมาครับ

ที่อ่านมาเนื้อหา thanni ถ้าจะมากสุด เอิ้กๆ
      ผมไม่ได้จงเกลียดจงชังร้าน thanni อะไรหรอกนะครับ เพราะจริงๆ jib advice ผมก็ไม่ได้ชอบอะไรนักหนา บางทีมันก็บริการไม่ถูกใจมั่งก็มี ทั้ง 3 ร้านน่ะแหละ

แต่เจบใจสุดของ thanni ครับคือ ส่งช้า+ตอบอีเมล์กวนโอ้ย มันเลยทำให้ผมฉุนร้านนี้เป็นพิเศษ
      Last edited by Alexandrite; 30 May 2007, 12:24:03.

Comment

ลองสั่ง TK ดูสิ่ แพงหน่อย แต่บริการดีนะ ^^ โทรจิกได้เลย

Comment

ขอเวบหน่อยสิครับ TK อะ อิอิ

จริงๆ กะจะลองสั่ง busitek ด้วยเหนหลายคนแนะนำ แต่เวบพี่แก ดันเขียน x2 3600+2.0GHz 90nm ผมเลยไม่สั่ง เพราะคิดว่าไม่มีตัว 65

แต่วันนี้เข้าไปดู งงเข้าไปอีก x2 3600+2.0GHz 65 nm -*- มึนเลยตู

แต่ก็ว่าจะลองสั่งร้านเค้าดูหน่อย *3*

Comment

ผมก็เหมือนกันอะครับ แต่ไม่เหมือนมาก คือผมก็เพิ่งจะสั่งไปวันอังคารสั่งเสร็จก็โอนเงินเลย แจ้งโอนเสร็จเครื่องมันบอกว่า จะแจ้งกลับภายใน 24 ชม. จนป่านนี้แล้ว ยังไม่มีเมล์มาเลยครับ (thanni)

ปล.ผมว่าของ 7daysit จะดีกว่านะครับ เห็นthanni ถูกว่าเลยสั่งนะเนี้ย

Comment

ช่าย TK โลค เจได ก็ได้

Comment

ได้ ช้าไม่เท่าแต่กลัวไม่ได้ เคยมีปะครับ

ปล.แต่อย่าช้ามากนะ

Comment

มีข้อสงสัยกับ Thanni (ใช้คำว่าข้อสงสัยดีกว่า)

1. ผมส่งเมล์ไปตอนเที่ยง เวลา 13.00-18.00 คุณทำอะไรไม่ยอมเช็คเมล์
                  2. รู้ตัวว่าส่งช้าไป 1 วันทั้งๆที่ผม Comment ซะชัดเจน ขอโทษที่ส่งช้าซักคำไม่มี ( Email กวนโอ้ย )
                  3. ไม่เช็คเมล์ไม่ค่อยว่า แต่ด็วนี้มันมีระบบ เวลาเราส่งเมล์ปุ้บมันยิงเข้ามือถือ ไม่ใช้บริการนี้มั่งเหรอครับ จะได้ทันใจ

Comment

TK / JEDI ครับ โทรสั่ง โอนตัง รับของ

http://www.tkcom99.com/

http://www.jedicool.com/

.

Comment

Originally posted by singha View Post
                      ได้ ช้าไม่เท่าแต่กลัวไม่ได้ เคยมีปะครับ

ปล.แต่อย่าช้ามากนะ
                      สั่งครั้งแรกไงครับที่ผมโดน หน้าเวบบอกมีของ พอสั่งไปบอกหมดแล้ว (สั่ง hdd wd2500ks)
                      แล้วตอบ Email ได้กวนเส้นประสาทมากๆเลยคราวนั้น บอกของไม่มี และไม่มีกำหนดนำเข้า เราจะเก็บเงินท่านไว้เป็นทบไรเนี่ย (ประมาณว่าเป็นเงินให้เค้าก่อนเวลาสั่งไม่ต้องโอนแล้วอะ)

ตอนนั้นผมเลยตั้งกระทู้ด่าเลยจนได้ 2500JS มาแทน (ได้ตัว 8mb มาแทนเซ้งนะ เล็ง 16mb ไว้ เหอๆ)

Comment

โฮ..ประสบการณ์ ขอบคุณท่านจขกท.มากมายเลยคับ
                        อยู่ตจว.เหมือนกันว่าจาสั่งชุดX2 มาประกอบอยู่พอดี แต่ก้ออย่างท่านว่าแหละ ธานีเวปมันเปอเฟ็คที่สุดแล้ว...เฮ้อไม่น่าเลย เล็งอยู่นะเนี่ย

เก็บๆๆๆข้อมูล
                        Last edited by nmo_ok; 30 May 2007, 13:05:07.

Comment

น่าเห็นใจคนต่างจังหวัดจริงๆนะครับ ค่อนข้างซื้อของลำบากหน่อย สั่งแล้วยังต้องหลายขั้นตอนอีก แต่อยากรู้จังเวลาเสียนี่ต้องส่งกลับเข้ามาที่กรุงเทพอ่ะเปล่าเนี่ยะ....

Comment

เลือกประกัน DCOM อะครับ ไม่ต้องไป กทม ถ้าเลือก com7 synex พวกนี้ คงต้องกลับ กทม หมด -*-

คอมชุดในลายเซ้นดันเปน com7+synex หมดเซ็งเลยครับ ถ้าเสียนี่เคลมสู้ซื้อใหม่จะคุ้มมั้ยไม่รู้ รู้งี้น่าเอา dcom มันมีในจังหวัดผมอ่ะ เหอๆ -3-

Comment

อลงแวะไปที่ 9final.com สิครับ ของมีรายละเอียดน่าเชื่อถือดี มีเบอร์ติดต่อมีหน้าร้านจริงๆ

Comment

Working...
                              X