Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผู้รู้เรื่องการซื้อของจากต่างประเทศมาช่วยตอบหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผู้รู้เรื่องการซื้อของจากต่างประเทศมาช่วยตอบหน่อยครับ

ผมจะสั่งซื้อ ram 1 คู่ พอดีผมมีเพื่อนอยู่อเมริการนะครับ อยู่รัฐ la ผมจะให้เพื่อนซื้อให้ แล้วเวลาส่งนี่ต้องส่งแบบไหนอะครับ แล้ว fedex กะ dhl แบบไหนถูกกว่ากันครับ ราคาแรมประมาณ 8700 นะครับ แล้วผมจะโดนศุลกากร โดนภาษีประมาณเท่าไรอะครับ

แรมประมาณ 8700 บาท ถ้าบวกนู่นบวกนี่ พอมาถึงเมืองไทย (ผมอยู่จังหวัดนนทบุรี) จะเป็นเท่าไรอะครับ ถ้าคุ้มจะได้ซื้อ ถ้าไม่คุ้มก็จะได้ซื้อเมืองไทย

แพงพอๆกันทั้งสองเจ้าครับ ถ้าอยากประหยัดลองส่งทาง USMAIL

http://pe.usps.gov/text/Imm/tz.21.4.htm#ep1141939

(3-5วัน)ค่าส่งไม่เกิน 2000 + ค่าพิธีการ+ศุลกากร ประมาณ 2000 ครับ

ถ้า พวก6-10 วันหรือ ครึ่งเดือน(โคตรนาน)ก็จะถูกลงมาอีก หรือถ้าลงทะเบียนก็+ เข้าไปอีกครับ

ปล.ผมสั่ง crucial Ballistix Tracer 1*2 GB Pc8500 เหลืออีกคู่นึง สนใจ PM มาได้นะครับ

Comment

โอ้ ขอบคุนมากครับ ส่วนเรื่องแรม อิอิ ผมจะสั่ง 4 gb อะครับ

ถามนิดนึง ว่า พวก 6-10 วันที่คุณว่า หรือครึ่งเดือน หรือลงทะเบียน นี่มันต้องดูที่ไหนอะครับ

ลงทะเบียนที่ไหน อะไรยังไง แล้วถ้าเกิดผมเอาแบบครึ่งเดือน เกิดมันหายเงียบไปเลย

เราจะตามเรื่องได้ไหมครับ

Comment

ผมว่าสั่งของที่เว็ปต่างประเทศแล้วไปส่งทที่อยู่เพื่อนแล้ว ให้เพื่อนส่งกลับมาที่ประเทศไทย นะ บอกได้เลยครับว่าไม่คุ้มเอามาก ๆ เพราะ ว่า
        1.คุณสั่งของที่เว็ป ไม่ต้องเสียภาษีก็จริงอยู่ แต่เสียค่าส่งของ 1 ต่อแล้วครับ
        2.ต่อที่ 2 ครับให้เพื่อนคุณส่งของมายังประเทศไทย เสียค่าส่งอีก
        3.เสียภาษีอีกไม่รู้เท่าไหร่แต่ถ้าเสียถึง 2000 บาทผมว่าไม่คุ้มแล้ว
        4.ของที่ซื้อจากเว็ปต่างประเทศ ถึงแม้ถูกกว่าบ้านเรามากก็จริงครับ แต่ถ้าซื้อมาแล้วเกิดเสียละครับ จะทำอย่างไร(อันนี้ต้องลองเสี่ยงดูครับ) สรุปแล้วซื้อที่นี่อาจจะแพงกว่าไม่กี่ร้อย แต่มีประกันนะ
        5.ในกรณี ส่งของทางไปรษณีย์ หรือทางแอร์ ก็ตาม รู้สึกว่าจะต้องทำประกันของหายด้วยหรือป่าวไม่รู้ ในกรณีที่ของไม่ถึงมือเรา ความเป็นไปได้มี 2 ทางครับ คือ
        5.1 ของไม่ถึงมือผู้รับ คืออาจจะ เขียนที่อยู่ไม่ชัดเจน หรือผิด ของจะอยู่ในเมืองไทยซักระยะครับ ถ้าหากไม่มีผู้รับ เค้าจะส่งกลับไปยัง ผู้ส่ง(เพื่อนคุณ) แล้วยังต้องเสียเงินส่งกลับอีกนะครับ
        5.2 หรือของมาแล้วแต่โดนมือดี เอาไปก็มีครับ
        หรือแบบนี้ก็ได้ครับ ลองโทรไปสอบถาม ทาง UPS เมืองไทยดูครับว่าควรจะทำอย่างไรครับให้เค้าแนะนำดูครับ

Comment

ลองโทรไปถามตามที่อยู่ในเว็ป ที่นี่เลยครับ
          http://www.ups.com/content/th/en/loc...ts+%2D+Central

Comment

แนะนำส่งผ่าน USPS ครับ เลือกแบบ express mail international ค่าส่งไม่เกิน 25 USD มี tracking number (ตรวจสอบสถานะสินค้า)+ประกันของหาย ไม่โดนภาษีแน่นอนครับ ใช้เวลาส่งออกจาก USA ถึง thailand ไม่เกิน 4 business day ครับ ถ้าผ่าน UPS หรือ DHL ส่วนใหญ่จะโดนภาษีไม่ค่อยรอด

www.usps.com

Comment

Working...
            X