Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นผู้ใช้ Kingmax Ram เคยเจอปลอมไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นผู้ใช้ Kingmax Ram เคยเจอปลอมไหม

ผมเห็น Kington มีปลอมกันเยอะ ไม่รู้จะดูได้ไงก่อนที่จะซื้อ ถ้าเอามาแกะทดสอบรับรองทางร้านไม่ให้เปลี่ยนแน่ครับ แถมคงเสียอารมณ์ ดูภายนอกมันช่างยากเย็นอะไร จะซื้อของสักที่ทำไงดีถึงจะไม่โดน

วันนี้ตัดสินใจว่าจะลองหา Ram ยี่ห้ออื่นที่คุณภาพไม่ด้อยและราคาคุยกันได้ ก็ เตะตาเจ้าส Kingmax นี้แหละครับ ชื่อละม้ายคล้ายคิงตันแต่คนเค้าว่าปลอมกันน้อย

Corsair ก็ราคาดีเหมือนกัน OC ๆได้
    Rox ก็น่าเล่นราคาย่อมเยาว์

ปัญหาเลยตกที่ ไอ้เจ้า Kingmax มันเคยปลอมกันไหม น่าใช้กว่า Rox รึเปล่า เพราะไม่เน้น OC เพราะมันจะมีอายุสั้นมาก

รบกวนแนะนำสักหน่อยเด้อ

หนุ่มอุบล

ซื้อจาก DCOM ไม่ปลอมอะครับ

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
      พอดีเลย ที่อุบลก็มีร้าน ดีคอม เด๋วจะแวะไปซื้อสัก 2 ตัว KINGMAX

Comment

เคยแต่เจอเป็น ชิบ ของ nanya อ่ะคับ ของผมลากได้ตั้ง 270

Comment

Originally posted by Cherry Blossom View Post
          Originally posted by aunj View Post
          เคยแต่เจอเป็น ชิบ ของ nanya อ่ะคับ ของผมลากได้ตั้ง 270

สังเกตตรงไหนครับ จะได้รู้บ้างๆ จุดเด่น พิเศษของมัน

Comment

ที แม่ ง มี วอย์ ดี คอม อ่ะครับ

แค่นั้นแหละ

ไม่ปลอมแน่นอน

ผมใช้ แต่ ดี คอม

จ่ายแพงกว่า นิดหน่อย ไม่เครียด

Comment

แนะนำ simmtronic กับ corsair vakue select ครับ ตัวแรกคือแรมแอบเทพ ( ไม่รู้เทพทุกตัวป่าว ) และราคาถูกมากครับ 1G DDR2 อยู่ที่ 1100 หาได้ตามร้านทั่วไปครับ ( ผมเดินในตะวันนายังมีเลยอะ ) corsair value ชื่อเสียงดีอยู่แล้วครับ เรื่องปลอมคงไม่มี แต่ดูเรื่องประกันให้ดีด้วยนะครับ

แนะนำ rox ครับ นิยมกว่า kingmax มั้ง

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
                ที แม่ ง มี วอย์ ดี คอม อ่ะครับ

แค่นั้นแหละ

ไม่ปลอมแน่นอน

ผมใช้ แต่ ดี คอม

จ่ายแพงกว่า นิดหน่อย ไม่เครียด
                Originally posted by blackfeather View Post
                แนะนำ simmtronic กับ corsair vakue select ครับ ตัวแรกคือแรมแอบเทพ ( ไม่รู้เทพทุกตัวป่าว ) และราคาถูกมากครับ 1G DDR2 อยู่ที่ 1100 หาได้ตามร้านทั่วไปครับ ( ผมเดินในตะวันนายังมีเลยอะ ) corsair value ชื่อเสียงดีอยู่แล้วครับ เรื่องปลอมคงไม่มี แต่ดูเรื่องประกันให้ดีด้วยนะครับ

แนะนำ rox ครับ นิยมกว่า kingmax มั้ง
                ขอบคุณครับ ได้สาระเยอะเรื่อยนะครับ เว็บนี้

Comment

kingmax ไม่มีปลอมแน่นอน PBC สีแดง แรงสุดๆๆ

Comment

kingmax ผมใช้อยู่ ก็ดีครับ แต่ถ้าจะเอามันมาใส่กับ ยื่ห้ออื่นอาจจะมีปัญหาครับ kojnamax มันไม่ค่อยถูกกับแรมยี่ห้ออื่นครับ เคยใส่กะ kingston ไปบูตไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

ขอแก้หน่อยครับ พิมพ์ผิดเยอะเลยครับ

Originally posted by kingmax View Post
                      kingmax ผมใช้อยู่ ก็ดีครับ แต่ถ้าจะเอามันมาใส่กับ ยื่ห้ออื่นอาจจะมีปัญหาครับ kingmax มันไม่ค่อยถูกกับแรมยี่ห้ออื่นครับ เคยใส่กะ kingston ไปบูตไม่ขึ้นเลยครับ

Comment

Working...
                      X