Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีลบวินโดว์ออกอย่างเดียวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีลบวินโดว์ออกอย่างเดียวครับ

ผมมีวินโดว์2ไดร์ครับไดร์c กับ d อยากทราบวีธีลบจะลบวินโดว์ไดร์dออก
    แบบไม่ต้องฟอแมทนะครับจะไม่ให้มันขึ้นตอนบูทเข้าเครื่องว่าจะเข้าวินโดว์
    ไดร์ไหนมันรำคาญไม่อยากให้มันขึ้นอะครับจะทำไงแล้วผมได้ลบวินโดว์ไดร์
    d ออกโดยการกด delete ออกแล้วแต่เวลาบูทมันจะขึ้นให้เลือกอะครับ
    ว่าจะเข้าวินโดว์ไดร์ไหนไม่อยากให้มันขึ้นอยากให้บูทเข้าไปเลยทำไงครับ

คลิ๊กขวาที่มายคอม->Properties->Advanced ที่ startup and recovery เลือก Settings ลองติ๊กเครื่องหมายถูกออกจากช่อง

Time to display list of operating system:

กับ Time to display recovery option when needed: เหมือนในรูปแล้วรีสตาร์ทใหม่ดูครับ
    Last edited by CJ; 13 Oct 2006, 01:39:31.

Comment

อยากทราบว่าถ้าทำแบบความเห็นข้างบนบอกวินโดว์จะมีปัญหาไหมครับ
      แล้วมีผลเสียยังไงครับ

Comment

Working...
      X