Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ RedAlert 2 Yuri ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ RedAlert 2 Yuri ครับ

เกมเชยไปนิดนะครับ แต่อยากเอามาเล่นอีกอ่ะ เลยอยากขอรบกวนเพื่อนๆดังนี้เน้อ
    ก่อนหน้านี้ผมเคยลงแล้วเล่นเกมนี้ได้ปกติ ตอนนั้นใช้ celeron 2.53 socket 478
    แต่พอตอนนี้เปลี่ยนมาเล่น E6300 ดันเล่นไม่ได้ซะงั้น เปลี่ยนการ์ดจอก็แล้ว ยังไม่หายอีก ขึ้น Error อย่างในรูปอ่ะครับ ไม่รู้ว่ามันไม่สามารถใช้ได้กับ C2Dหรือเปล่า หรือว่าต้องไปตั้งค่าแบบไหนอ่ะครับถึงจะเล่นได้ ช่วยผมหน่อยเน้อ ไม่ถนัดเรื่องเกมจริงๆงับ

ลงใหม่ครับ เกมมานเน่าไปแล้วRepairก็ได้

Comment

Originally posted by ohm27 View Post
      ลงใหม่ครับ เกมมานเน่าไปแล้วRepairก็ได้
      ลงใหม่งัยท่าน?
      ผมทั้งลบทั้งติดตั้งใหม่มาเป็นสิบๆรอบแว้ว เหมือนเดิมเลยอ่ะ แต่เอาไปลองเครื่องอื่นดันเล่นได้ซะงั้น....

Comment

วิธีแก้ไขนะครับ
        1.สร้าง shortcut ขึ้นมา
        2.คลิ๊กขวา เลือก propreties ไปคลิ๊ก เลือก เมนู compatiballity
        3. ตรง compatiballity Mod เลือกเป็น run win98/me

เออ ลองดูครับ ผมก็เคยเป็น ทำแล้วหายเลย

Comment

อิอิ

Comment

ขอบคุณมากครับท่าน Birdcomloso สุดยอดจริงๆ เล่นได้แล้วครับ ผมคงจำวิธีนี้ไปอีกนานเลย เหอะๆๆๆ

Comment

แต่ทำไมเล่นกะC2Dในnbไม่มีปัญหาหว่า - -a

Comment

ถ้าทำแล้วไม่หายสงสัยคอมแรงไป อิอิ อยากเล่นเกมส์นี้ผ่านเน็ตใครรู้วิธีมั่ง

Comment

ตอนแรกผมใช้ P5B-E ก็เล่นไม่ได้เล่นได้แต่ RA2..แต่พอเปลี่ยนเป็น DS3 เล่นได้ฉลุย..แต่ General+zerohour ป๊อกไปดื้อๆ...เลยว่าจะซื้อแผ่นแท้ 2DVD มาเล่น จะได้ดู movie มันด้วย online ได้อีกตะหากครับ

Comment

Working...
                  X