Announcement

Collapse
No announcement yet.

Scythe 3 รุ่นนี้ อันไหนดีสุดค้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Scythe 3 รุ่นนี้ อันไหนดีสุดค้าบ

1. Scythe ANDY SAMURAI Heatpipe 1850 บาท

2. Scythe Kama Cross Heatpipe 1450 บาท

3. Scythe Katana II Heatpipe 1350 บาท

ผมใช้ P4 3.0E น่ะคับ Full Load 73 - -!! กลัวไฟไหม้คับ !!
    เห็นว่าพวกนี้มันใส่ได้ทุก Socket ก็เลยสนใจม๊ากมาก เผื่ออัพไว้ด้วยเลย
    ไม่ทราบว่าอันไหนเย็นสุดคุ้มสุดหรอคับ
    ขอเอาที่ดีจริงๆนะคับ ไม่ใช่ใหม่สุดไว้ก่อน

CPU รุ่นเดียวกันกับผมเลยครับ
    ผมแนะนำ Andy Samurai นะ อาจเป็นความชอบส่วนตัวก็ได้
    ก่อนอื่นผมแนะนำให้คุณอ่าน review ของสามตัวนี้ก่อน มีใน Overclockzone นี่แหละครับ ลอง Search หาๆดูแล้วคุณจะเปรียบเทียบมันได้เอง ว่าอันไหนดียังไง นอกนั้นก็เป็นเรื่องความชอบส่วนตัวแล้วครับ
    ลองหาอ่านดูนะครับ

Comment

ตัวที่ 2 มาแรงนะครับ เห็นเค้าบอกเย็นดี แล้วก็ถูกด้วย

Comment

ช่วยออกความเห็นหน่อยคับ
        จะใช้ไปอีกนาน ~

Comment

พูดถึงว่า ถ้าไม่มองยี่ห้ออื่นแล้ว
          งบเยอะ ก็เลือก ANDY ไปเลย ไม่ผิดหวังครับ
          สองตัวที่เหลือ แนะนำให้ลองอ่านรีวิวดูก่อน และเลือกตามความชอบเลยครับ

Comment

ANDY ครับคุ้มค่ากับค่าตัวแล้วละ

Comment

Originally posted by spin 9 View Post
              พูดถึงว่า ถ้าไม่มองยี่ห้ออื่นแล้ว
              งบเยอะ ก็เลือก ANDY ไปเลย ไม่ผิดหวังครับ
              สองตัวที่เหลือ แนะนำให้ลองอ่านรีวิวดูก่อน และเลือกตามความชอบเลยครับ
              โหย... น้าปินมาตอบเองเลยวุ้ย สงสัยว่างอยู่แน่ๆ รีบๆเอา Heatsink Group Test มาลงด่วนเลยครับน้า

Comment

จริงๆแล้ว Kama Cross ใส่กับพัดลม 120mm ของ Thermaltake ก็น่าจะเวิร์คนะคับ
                เพราะที่อ่านดูตัวนี้มันเป็น 100mm น่ะคับ

Comment

ผมเห็นทางScythecผลิตภัณฑ์ อย่างAndyกับKamaอยู่คนละกลุ่ม
                  กลุ่ม High-Performance Model
                  INFINITY
                  ANDY SAMURAI MASTER
                  NINJA PLUS Rev.B
                  KATANA Cu

Main-Stream Model
                  KAMA CROSS
                  MINE Rev.B
                  KATANA 2
                  SAMURAI-Z Rev.B
                  KATANA

ผมดูว่ากลุ่มHigh-Performance Model เป็นกลุ่มราคาแพงกว่า น่าจะดีกว่า เกี่ยวไหม?

Comment

ดันคับ
                    แต่ผมเชื่อว่า Andy น่าจะเย็นสุดนะ -.-

Comment

Working...
                    X