Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนวทาง คอมพิวเตอร์ INTEL VS AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by XP_armor View Post
    ทำไม AMD มันถึงมีหลาย Socket นักล่ะ ในขณะที่ Intel มันก็มีหลายสถาปัตยกรรมจัง

ไม่รู้ไม่สน Athlon X2 3600+ ของผมยังแรงอยู่เลย ไม่ง้อมันแล้ว
    ยังหา Socket แรงไม่เท่า Intel มั้งครับ เลยเปลี่ยนไปเรื่อย อิอิ

Comment

ผมก็ว่างั้น รมเสียจัง AMD Socket ม้ากมาก จะให้เปลี่ยนเครื่องบ่อยๆ หรอไงกัน -*-

Socket A 775 939 940 AM2 AM3 -*-
      Intel : 370 478 775

เท่าที่ผมรู้และจำได้นะครับ เหอๆ AMD Socket โคตรมาก

Comment

ผมก็ว่างั้น รมเสียจัง AMD Socket ม้ากมาก จะให้เปลี่ยนเครื่องบ่อยๆ หรอไงกัน -*-

Socket A 775 939 940 AM2 AM3 -*-
        Intel : 370 478 775

เท่าที่ผมรู้และจำได้นะครับ เหอๆ AMD Socket โคตรมาก
        เล่น Intel น่ะ Socket น้อยจริง แต่ CPU รุ่นใหม่มาทีต้องเปลี่ยนชิปเซ็ทกันเลยนะ สรุปว่ายังไงก็ต้องเปลี่ยนบอร์ดมันอยู่ดีแหละครับ

เดี๋ยวนี้ อะไรๆ ก็บีบบังคับให้เราต้องวิ่งตาม เหอะๆๆๆๆ

Comment

เปลืองตังค์เนอะ ออกมาบ่อยๆแบบนี้

Comment

ฤา AGP จะสาบสูญซะแล้ว

Comment

โรคเลื่อนมีจริง เผื่อไว้ด้วย

Comment

ลอกมาจากหนังสือนี่

Comment

Working...
                X