Announcement

Collapse
No announcement yet.

asrock775twin-hdtvกับ775dual-vstaอันไหนดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• asrock775twin-hdtvกับ775dual-vstaอันไหนดีกว่ากันคับ

คือจะใช้กับPD805อะคับ
    หลักๆก็แปลงV2Dดูหนังไรทำนองนี้อะคับ
    คือถ้าเป็นตัวtwinนี่VGAonboardมันx300ใช่มะคับแล้วเทียบกับfx5200แล้วอันไหนดีกว่ากันคับ
    คือถ้าเลือกตัวdualก็จะได้ใช้fx5200แยกเลยอะคับเพราะมีตัวเก่าอยู่คือในอนาคตก็จะซื้อPCI-Eมะเพิ่มอะคับ
    แต่ติดตรงที่กลัวเจ้าชิบVIAนี่จิงๆอะคับ
    แล้วตัวtwinนี่PCI-Eมันx16ใช่มะคับแต่dualนี่จะx8ใช่รึเปล่า?
    เพราะเห็นasrockเขียนเฉยๆว่าGraphics slotอะคับแล้วเท่าที่เห็นก็มักจะรันแค่x8อย่างในAM2NF6
    ส่วนแรมนี่ใช้kingston bt-d43ได้ไม่มีปัญหาทั้ง2ตัวใช่มะคับ
    ป.ล.แล้วตัวไหนจะลากไปได้ไกลกว่าอะคับ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

ผมใช้ตัว Twins กับ P4D 805 ผมใช้งานปกติไม่เคยลองแปลง vcd เลยไม่ขอตอบเรื่องนี้ละกัน แต่เรื่องลากไปได้เท่าไหร่นี้ ผมทำได้ที่ 174*20@3.5@1.24V ประมาณนี้ไม่มีง้อแง้ ถ้าเกินนี้แค่หนึ่ง 175 ใช้ windows แล้วมัน hang บ่อย แรมก็ใช้ 512*2 DDR1 ปรับไว้ที่ 200 DDR ถ้าบอร์ดรุ่นนี้ปรับไฟได้สักหน่อยก็ดี อาจจะได้เห็น 3.8 แต่ไม่เป็นไรแค่นี้ก็พอแล้วกับราคามัน

Comment

Working...
    X