การ์ดจอ AGP กับ PCI แตกต่างกันยังไงครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: การ์ดจอ AGP กับ PCI แตกต่างกันยังไงครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

Default การ์ดจอ AGP กับ PCI แตกต่างกันยังไงครับ

คือตอนนี้ผมกำลังจะหาซื้อการ์ดจอซักตัว เห็นมันมีตั้ง 2 แบบ เลยอยากทราบว่ามันมีข้อดี ข้อเสียยังไงบ้างครับ

แล้วถ้า Slot AGP ของบอร์ดมัน X น้อยกว่า การ์ดจอนี่มันจะใช้ไม่ได้ใช่เปล่าครับ
    บอร์ดผมมันรุ่นเก่าแล้วไปดูในคู่มือมันรับสูงสุดแค่ 4X แต่ การ์ดจอตัวที่ดูมัน 8X ซื้อมากลัวมีปัญหาน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม

OverclockZone Member ngage_gunner's Avatar

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    คือตอนนี้ผมกำลังจะหาซื้อการ์ดจอซักตัว เห็นมันมีตั้ง 2 แบบ เลยอยากทราบว่ามันมีข้อดี ข้อเสียยังไงบ้างครับ

แล้วถ้า Slot AGP ของบอร์ดมัน X น้อยกว่า การ์ดจอนี่มันจะใช้ไม่ได้ใช่เปล่าครับ
    บอร์ดผมมันรุ่นเก่าแล้วไปดูในคู่มือมันรับสูงสุดแค่ 4X แต่ การ์ดจอตัวที่ดูมัน 8X ซื้อมากลัวมีปัญหาน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม
    แนะนำเปลี่ยนบอร์ดใหม่ครับ แต่ถ้าซื้อagp8xมาใส่ก็ได้ครับ แต่มันก็จะวิ่งที่4x แต่ถ้าการ์ด่รุ่นใหม่มากๆ ไม่รู้บอร์ดจะรู้จักป่าวนะครับ ว่าแต่จะซื้อการ์ดรุ่นไหนครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

เอ่อ Geforce Fx5200 128mb อ่ะครับ

ส่วนเรื่อง บอร์ด ผมก็กะจะซื้อใหม่เหมือนกัน รวมถึง cpu ด้วย
    ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ AMD บ้าง รบกวนช่วยแนะนำ ตัว CPU กับ บอร์ด ให้หน่อยครับ
    ผมไว้ใช้เล่นเกม กับ เน็ท เป็นหลักอ่ะครับ

หน่วยจู่โจม guru's Avatar

Quote Originally Posted by ผู้มาเยือน View Post
    เอ่อ Geforce Fx5200 128mb อ่ะครับ

ส่วนเรื่อง บอร์ด ผมก็กะจะซื้อใหม่เหมือนกัน รวมถึง cpu ด้วย
    ว่าจะเปลี่ยนไปใช้ AMD บ้าง รบกวนช่วยแนะนำ ตัว CPU กับ บอร์ด ให้หน่อยครับ
    ผมไว้ใช้เล่นเกม กับ เน็ท เป็นหลักอ่ะครับ
    ----------------------------------------
    ต้องทราบงบประมาณก่อนครับ จึงจะจัดสรรค์ได้อย่างลงตัวครับ อิอิ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

เปลี่ยนทั้งหมดเลยครับ CPU MB การ์ดจอ ครับ
    AMD AM2 3000+ 3000
    ASROCK AM2NF6-VSTA 2400
    RAM ROX DDR2 533 512X2 4300
    PCIE GF7300GT DDR3 SPARK 3800
    ของเดิมก็ขายครับ

ผู้มาเยือน
    Guest

อย่างที่คูณ Wikorn แนะมาก็สู้ราคาไหวอ่ะครับเพราะผมกะ CPU กับ บอร์ด อย่างละ 3000 บาท
    ขอบคุณมากครับ

Bookmarks

Bookmarks