Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีไปซื้อ Hyper6+ มาไม่ทราบว่ามันดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีไปซื้อ Hyper6+ มาไม่ทราบว่ามันดีมั้ยครับ

พอดีไปซื้อ Hyper6+ มาไม่ทราบว่ามันดีมั้ยครับ อยากทราบผู้ที่ใช้อยู่ว่ามันระบายความร้อนดีหรือเปล่าครับ

ซื้อมาแล้วก็ลองดูดิครับ

Comment

Originally posted by TAXIDO View Post
      ซื้อมาแล้วก็ลองดูดิครับ
      ตามนั้นครับ ซื้อแล้วก็ลองเลย ถ้ายังไม่ซื้อก็ว่าไปอย่าง ลองแล้วอย่างลืมมาบอกผลด้วยนะครับ เผื่อคนอื่นที่ยังไม่ซื้อ จะได้มีข้อมูลประกอบการตัดสินใจ
      Last edited by vsop1972; 13 Oct 2006, 08:45:22.

Comment

ไม่ได้หาข้อมูลก่อนไปซื้อหรือนี่ -*-

ซื้อ Hyper6+ มาไม่ทราบว่ามันดีมั้ยครับ
        ดีครับ

Comment

ดีคับ ใช้อยู่

Comment

มำไมไม่ลองดูละครับ

Comment

กล้ามากครับ เหอๆ ซื้อก่อน ค่อยถาม . . .

Comment

เป็นซิ้งที่ประสิทธิภาพดีตัวนึงคับ เสียอย่างเดียวตรงที่มันหนักนี่แหละ(เกือบๆกิโลนึง)
                แล้วก็พัดลมหาเปลี่ยนไม่ได้คับเพราะมันขนาด 10 ซม. ดังนั้นดูแลมันให้ดีๆนะคับ

Comment

ผมก็พึ่งซื้อมาใช้ครับ อาจจะตกรุ่นไปแล้ว(หรือป่าว)
                  แต่ชอบยี่ห้อนี้อะไม่มีไรมาก

ส่วนผลการใช้จากเดิมอุณหภูมิ cpu อยู่ที่ 55-60 องศาเซลเซียส
                  ลดลงมาที่ 35-40 องศาเซลเซียส
                  E6300@3.0Ghz + ซิลิโคน mx1
                  ห้องไม่มีแอร์ + ปิดฝาเคสครับ

ส่วนเรื่องน้ำหนักหนักมากครับ เมนบอร์ดผิดรูปไปนิดหน่อยเห็นได้เลย
                  บริเวณที่ซีพียู และ ตะแกงพัดลมที่แถมมาใช้ไม่ได้... ไม่รู้คนอื่นเป็นมั้ย
                  เวลาพัดลมไปที่รอบสูงหน่อยมันจะมีเสียงครับ ... เป็นเสียงโดนตะแกง เลยต้องเอาออก
                  นอกนั้นไม่มีปัญหาอะไร เด๋วว่างๆจะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

Comment

Working...
                  X