Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเซ็ทค่า bus speed กับ ram speed

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเซ็ทค่า bus speed กับ ram speed

ขอถามครับว่าที่การทด bus clock กับ ram clock ค่า 1:1 เป็นค่าที่ดีที่สุดหรือเปล่าครับ หรือว่าไม่จำเป็น คือผมสงสัยว่า ถ้าเกิดใช้ E4400 (clock 200MHz) กับ ram 666 (333MHz) ถ้าจะทดเป็น 1:1 จะต้องเพิ่ม bus clock เป็น 333MHz และลดตัวคูณใน cpu ลงใช่มั้ยครับ อยากถามว่าถ้าไม่เน้น over clock มาก ควรจะเซ็ทค่าแบบไหนดี แล้ว main board Asus P5B plus vista,
    P5B -e plus, DFI Dark สามตัวนี้แนะนำตัวไหนดีครับ

บอร์ดถ้าจะซื้อใหม่ตอนนี้ แนะนำ DFI Dark ไม่ก็เล่น P35-DS3R เลยครับ น่าจะดีกว่า

Comment

Working...
    X