Announcement

Collapse
No announcement yet.

shut down แล้วจอดับแต่ psu, fan cpu,fan vga ทำงานอยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• shut down แล้วจอดับแต่ psu, fan cpu,fan vga ทำงานอยู่ครับ

M/B เสียเปล่าครับ พอดีซื้อมือ2 มาครับ
    ไฟใชว์หน้า case ก็ดับนะครับ
    หรือต้อง set อะไรครับ

พวกบอร์ดรุ่นเก่าๆก็มีแบบนี้นะ เขาเรียกว่าแบบที่ใช้powerแบบอะไรนี่แหละจำมะได้ละ
    ว่าแต่ใช้บอร์ดรุ่นไหนอ่ะ?

Comment

ECS NF3-A 250 S.754 ครับ

Comment

ผมมีเคสนึงครับ อาจจะไม่ใช่นะ แต่อยากให้เช็คดู คือผมเคยต่อ usb hub แล้วต่อไฟแยก ปิดเครื่องจะมีอาการยังงี้เลย พอถึงปลั๊กไฟที่ต่อกับ usb hub อยู่ออก มันก็ปิดไปตามปรกติครับ
        (boardที่ใช้แล้วเป็นงี้คือ Abit AN7 ครับ เก่าแล้วล่ะ)

Comment

Working...
        X