overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 15 of 15

Thread: เล่นเกมทำไมมานแลคจังวุ้ยยเซง

bash
    Guest

Angry เล่นเกมทำไมมานแลคจังวุ้ยยเซง

เสปคคอมก็
    แรม512

การ์ดจอ 6800gs 256/128 AGP

power 350w

CPU celeron2.0

maxtor 40g

บอด asrock 478 p4vm800

อาการมานกระตุ๊กอืดๆอ่าลงวินโดไหม่แล้วลงเกมที่เล่นเกมเดียวก็ยังเป้ฯอยู่แต่ดีขึ้นที่ลงเกมเยอะๆ

มานเป้นอะไรใครบอกผมได้บ้างเหรอผมต้องอัฟเกรดมานแล้วเซงๆๆ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เกมไรเหรอครับ ถ้าเกมกินสเปคเดียวนี้แรมก็ 1G ขึ้นไปแล้วครับ แล้วก็ CPU CELERON มันเล่นเกมไม่ค่อยไปอะครับ ทางที่จะให้ดีขึ้นคือ o\c cpu เป็นสัก 3G และ เพิ่มแรมเป็น 1G น่าจะดีขึ้นเยอะน่ะครับ

Bash
    Guest

เกมออนไลน์ sealonline อ่า ลงเล่นเกมเดียวยังแลคเลยครับท่านT^T

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

แลคเพราะเนตช้าหรือเปล่าครับ ไม่น่าเกี่ยวกับสเปคเครื่องเท่าไหร่อ่ะ(เพราะสเปคดีแล้วครับ)

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

เน็ท ไร ครับ

ถ้า 56 k

ไม่ต้อง คิดเลยครับ

bash
    Guest

เนดลื่นนะไม่แลคเลยอ่าความเร็ว 512 ของทรู -..-

เหมือนเล่นๆอยู่>>ไนท์> >(อาชีพในเกม)โดดข้างๆแลคมากอืดๆถามคนอื่นบอกว่าปกติเง้อ

OverclockZone Member Lucious's Avatar

RAM 1024MB + 7600GS 256MB ที่บ้าน ยังเล่น C&C3 กระตุกเลยพี่

ว่าจะเพิ่มแรมเป็น 1G 2แถว ซักหน่อย หุหุ

bash
    Guest

เวลาเล่นเกมส์ออนไลน์ เวลาอยู่คนเดียวมันไม่เป็นอะไร
    แต่พอเวลาไปอยู่ตรงคนเยอะๆ แล้วภาพมันจะสโลว
    อยากจะรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไรอ่ะครับ ตามสเปคเครื่องที่บอกไว้ด้านบน
    ใครรู้ช่วยบอกทีนะครับ
    ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

มันยิ่งแสดง กราฟฟิคมากกว่าเดิมครับ อ่านข้อมูลมากขึ้น แล้วก็ตรงนั้นจะเป็นทุกคนแหละครับ ในเมืองอย่างงี้ผมเล่นโยวกัง เดินกระตุกหัวทิ่มเลยครับ แต่พอออกนอกเมือง ไม่มีแลคๆเลยครับ

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

กะตุกในเมืองเนี่ยมันหลายสาเหตุรวมกันเลยนะครับ แก้ไม่ได้หรอก

1.ต้องโหลดข้อมูลของหลายๆคนพร้อมๆกัน ถึงเนตเราจะเร็ว แต่ถ้าคนอื่นช้าล่ะครับ... แล้วยิ่งหลายๆคนด้วยเนี่ย อย่าหวังให้มันเร็วเลยครับ

2.ในเมื่อมันหลายคนมันก็ต้องใช้ทรัพยากรของเครื่องเพิ่มขึ้นด้วย ทั้งแรมทั้งซีพียูทั้งการ์ดจอ แล้วceleron2.0 กับ แรม 512 มันจะไหวเหรอ

OverclockZone Member TOKEO's Avatar

ซื้อใหม่เลยครับท่าน ผมว่านะ ของผมได้ใหม่มาเครื่องเก่าเอาไว้โหลดๆๆๆๆๆ อย่างเดียวครับ ถ้าจะเอามาเล่นเกมส์ผมว่า Cel 2.0 เพิ่มแรมซัก 2 Gb มันก็ไม่ไหวครับแต่ก่อนก็เล่นครับ ซิล มันกินทรัพยากรมาเลยลบทิ้งเลย P4 3.0 ยังกะตุกเลยครับท่าน แรม 1*512 เองนะ แต่ยังไม่เคยลองเอามาใส่ AMD เล่นดู จะเวิคมะ ลองแล้วจะมาบอกอีกที

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เพ่มแรม น่าจะเห็นผลนะ เกมออนไล เดี๋ยวนี้กิน spec ใช่ย่อย ผมว่าเดินเจอฝูงชนแลค แล้วคนอื่นบอกว่าไม่แลค นี้ เครื่องท่านประมวลภาพหลายๆคนกราฟฟิคคนหลายๆคนไม่ทันแล้วละครับ

OverclockZone Member badghost's Avatar

เกมส์ Seal ถ้าอยู่กลางตลาด เครื่องแรงๆก็กระตุกครับ แต่อาการกระตุกนี่ ถ้าเครื่องแรงมากก็กระตุกน้อย เครื่องแรงน้อยก็กระตุกมาก

อีกอย่าง Celeron 2.0 มันช้าเกินไปแล้วครับ แนะนำให้ OC ให้มันพังไปเลยครับ แล้วเปลี่ยนเครื่องใหม่

gidd009's Avatar
    ร.พ. ศิริราช ครับ

เล่นเกมส์ออนไลน์แล้วแลค
    มันมีหลายสาเหตุมากๆเลย บางสาเหตุก็นอกเหนือจากที่เราจะแก้ไขได้
    ขนาดสเปกเครื่องผม บางทียังแลคเลย

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

แร๊กนรกสิครับ spec ผมยังค้างเอาๆ ยิ่งกิลวอนี้ .....

Bookmarks

Bookmarks