Announcement

Collapse
No announcement yet.

โชว์บ้างจิ ไม่ได้โมไรหรอก แค่แต่งนิหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โชว์บ้างจิ ไม่ได้โมไรหรอก แค่แต่งนิหน่อย

เห็นคนอื่นๆ เขาโชว์ เลยอยากเอามาโชว์มั่งอ่ะงับ โมอ่ะ ไม่เป็นหรอกครับ แต่ซื้อนั่นซื้อโน่นมาแปะๆ มันเข้าไปงั้นเองครับ ชอบแสงสีมัน แหะๆ

เคสเป็น AeroCool งับรุ่น Masstige-A ครับผม http://www.aerocool.com.tw/case/masstige/masstige.html

อีกมุมมองนึงขอรับ

ภายในเครื่องครับ แต่ถ่ายผ่านอคลีลิคใสเข้าไป เลยมีติดฝุ่นให้เห็นมาด้วยเยย

มาที่ตูด เอ้ยท้ายเครื่องบ้างครับ ให้ดูช่องเสียบพอร์ตต่างๆ (มันน่าดูตรงไหนหว่า อิอิ)

ซิง+ DVD เป็น ASUS แต่ทำไมบอร์ดเป็นบ้วยอ่ะ -*-

Comment

อีกมุมมองภายในเคส ผมเอาฮาร์ดดิสขึ้นไปติดใต้ DVD-RW ครับ เพราะจะได้ลากสาย SATA UV ขึ้นไป มันจะดูสวยกว่าเอามาขดๆ เอาไว้น่ะครับ สำหรับเคสรุ่นนี้ ดีอย่างนึงคือ สามารถใส่ไดร์ฟทุกชนิด ได้ทุกช่อง เป็นข้อดีอีกอย่างนึงครับ แล้วก็เอาพัดลมไปติดหน้าเคส เป่าจ่อเลยครับ สองตัว เย็นจับใจ HDD ไม่เคยเกิน 37 องศางิ

อีกรูปนึงในเคส อีกมุมครับ พยายามถ่ายให้ใกล้ๆ ไฟแฟลชมันเลยไปดับความสว่างของ UV ซะหมดเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
        ซิง+ DVD เป็น ASUS แต่ทำไมบอร์ดเป็นบ้วยอ่ะ -*-
        บอร์ดเป็น DS3 ครับ เอา P5B Deluxe WiFi ไปแลกมาอ่ะครับ เอาเงินไปเพิ่มซื้อ 8800GTS จำใจจำลาบอร์ดสุดรักไปอ่ะครับ

Comment

ยามเปล่ง UV ครับ ถ่ายตอนกลางวัน เลยแสดงพลังได้ไม่เต็มที่ งิงิ

ส่องไปดูภายในกันบ้างครับ ที่เห็น Viso Propeller Dual นั่น อยู่เหนือ 8800GTS นะครับ ช่วยให้ 8800GTS ผม Idle ที่ 55 เองครับ ตอนทดสอบ 3DMark06 ระหว่างที่กำลังทดสอบ อุณหภูมิพุ่งไปสุดที่ 67 องศาเองครับ เย็นดีจาง

ดูกันให้เต็มตา กับพลังแห่ง UV + LED คือไอ้พัดลม 120mm ด้านหน้าน่ะเป็น AeroCool LED ครับ ไม่ UV แต่พัดลมอื่นอีก 4 ตัวเป็น Thermaltake 80mm UV ล้วนๆ ครับ อ้อ มี Thermaltake PCI UV Fan ใต้ 8800GTS อีกตัวเป็น UV แต่มันไม่เห็นเปล่งปะกายเยย เหอๆ

Comment

สวยดีครับ

Comment

เอาผลทดสอบ 3D ต่างๆ มาให้ดูกันครับผม สเป็กก็ตามลายเซ็นครับ แต่ย้ำอีกทีนึง

CPU : PD 930 แต่คล๊อกไปนิดหน่อยเล่นตลอด 24 ชม. ที่ 3.6G
              CPU Cooler เพิ่งไปได้ Asus Silent Knight มาเมื่อวานเองครับ ยังไม่ครบ 24 ชม. ดี
              ซิลิโคนใช้ MX-1 ครับ เหลือ 1/3 ของหลอดแล้วแฮะ ต้องรออีกหลายวัน กว่าจะเข้าที่
              Mainboard : Gigabyte GA-965P-DS3 Rev3.3 (เอา P5B Deluxe WiFi ไปแลกมา เพราะเอาส่วนต่างไปเพิ่มการ์ดจองิ แห่ๆ
              Ram : GEIL Bus 800 แต่ CL กระโดดไปเป็น 5-6-6-18 (เพิ่งรู้ว่า DS3 ปรับ CL ไม่ได้ เซ็งเป็ดเลย เหอๆ)
              VGA : Galaxy GF8800 GTS OC 550/1800 (แต่ผมคล๊อกไปนิดหน่อยให้เท่า Foxconn เป็น 575/1800) กระแดะนิดนึง แต่อุณหภูมิ Idle ที่ 55 ครับ เย็นมั้ย อิอิ
              HDD : Seagate Barakuda 160G SATA2
              พัดลมที่ใช้มี Thermaltake 80mm UV สีฟ้า 4 ตัว, Thermaltake PCI UV Fan 1 ตัว, Viso Propeller Dual Fan 1 ตัว, และ 120mm AeroCool LED สีฟ้าอีกตัว
              Case เป็น AeroCool Masstige-A สีดำจ้า
              Power ใช้ Enermax EG465P-VE FMA
              LCD 20" Samsung 206BW
              DVD-RW Asus DRW-1814 BLT

ดูอุัณหภูมิยาม Idle กัน 55 องศาเอง แต่ตอนทดสอบ 3DMark06 มันพุ่งไปที่ 67 องศาครับ (อย่างงนะครับ ว่าทำไมตรง ATITool มันเขียนว่า Foxconn เพราะผมคล๊อกนิดหน่อย แล้วเซฟไว้ว่าคล๊อกตาม Foxconn นะเฟ้ย อิอิ)

3DMark03 / 05 / 06 อ่ะจ้า คะแนนน้อยไปหน่อยเพราะแค่ PD930 เองงิ

มีไรแนะนำกัน ก็ช่วยบอกทีนะครับ อยากให้มันสวยกว่านี้เหมือนกัน แต่โมไม่เป็นเจงๆ

Comment

ตาร้อนเลยนะเนี้ย....................

Comment

สวยครับ แต่เกมในเว็บท่าน เล่นไม่ได้เลย
                  Last edited by poneo; 1 Jun 2007, 15:16:18.

Comment

สวยดีครับ จัดสายอีกนิดก็ดี เคสซื้อที่ไหนครับสวยดี คะแนนเทสได้น้อยไปหน่อย ลองคล็อดสุดๆให้ดูหน่อยครับ

Comment

สีสันดีแฮะ แจ่มๆๆๆๆๆ....

Comment

สวยดีครับ

Comment

Originally posted by poneo View Post
                          สวยครับ แต่เกมในเว็บท่าน เล่นไม่ได้เลย
                          Server ปิดครับ ไปเปิดอีกทีราวๆ ตุลาคม เอิ๊กๆ ตอนนี้อยู่อพาร์ทเมนต์น่ะครับ รอบ้านเสร็จก่อนงิ

Originally posted by sc View Post
                          สวยดีครับ จัดสายอีกนิดก็ดี เคสซื้อที่ไหนครับสวยดี คะแนนเทสได้น้อยไปหน่อย ลองคล็อดสุดๆให้ดูหน่อยครับ
                          เรื่องจัดสายนี่บอกตรงๆ ไม่ค่อยมีหัวเลยจริงๆ ครับ ตอนนี้ยังไม่กล้าคล๊อกมากครับ DS3 คล๊อกไม่มันส์ ไม่เหมือน P5B Deluxe WiFi อิอิ ส่วนการ์ดจอ ไว้รออากาศเย็นกว่านี้จะลองลากดูครับ แต่ช่วงนี้อากาศแย่มักๆ

Comment

เริ่ด

Comment

สวยดีครับ แต่พอถ่ายใกล้ๆแล้วเห็นฝุ่นจับนิดๆ อิอิ

เป็นผมเห็นจะยอมไม่ได้ต้องหาอะไรมาเป่าออกทุกที

แล้วกล่องสีดำข้างล่าง 2 กล่องมันคืออะไรเหรอ

Comment

Working...
                              X