Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยทีครับ mainboard ไม่รู้จัก CPU

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยทีครับ mainboard ไม่รู้จัก CPU

มีปํญหากะ mainboard asus P5LD2 SE ครับซื้อมากะจะใช้กะ intel Core2 แต่ใสไปแล้วเปิดเครื่องไม่ได้เลยครับ แต่เอาตัว intel Cel-D มาใสกะทำงานได้เลยไปอ่านในคู่มือ มันไม่ได้เขียนว่า ลองรับ Core2 ง่ะครับ ทำไงดี Update Bios ยังไงครับ เปิดเครื่องไม่ได้

ใช้ cel-d ตัวนั้นมาใส่แล้วแฟรชก่อนสิงับ

Comment

ลืมไปครับ แต่ยื่มของเพื่อนมาลองนะครับ มันเอากลับไปแล้ว ด้วยสิ แง่ๆ เอาไปให้ร้านเค้าทำให้ เค้าจะคิดเพิ่มเท่าไรครับเนีย

Comment

board rev.ไหนครับ

Comment

Flash Bios โลดครับ

แนะนำตัว CPU ให้ เมนบอร์ดรู้จัก ครับ ถ้าเมนบอร์ดไม่คบค้าสมาคมด้วย คุณอาจต้องหาเพื่อนใหม่ให้ CPU ซะละนะ

Comment

เอา CPU ไปแนะนำน้องๆพี่ๆในบอร์ดซื้อขายครับ เผื่อจะมีคนอุปการะรายต่อไป อิอิ

Comment

Originally posted by Blackpearl View Post
              มีปํญหากะ mainboard asus P5LD2 SE ครับซื้อมากะจะใช้กะ intel Core2 แต่ใสไปแล้วเปิดเครื่องไม่ได้เลยครับ แต่เอาตัว intel Cel-D มาใสกะทำงานได้เลยไปอ่านในคู่มือ มันไม่ได้เขียนว่า ลองรับ Core2 ง่ะครับ ทำไงดี Update Bios ยังไงครับ เปิดเครื่องไม่ได้

asus P5LD2 SE
              ถ้าเป็น REV. 1.0 ใส่ Core 2 Duo ไม่ได้ครับ
              ต้องเป็น REV. 2.0 ขึ้นไป ถึงจะใส่ Core 2 Duo ได้ นะ

ดูที่เมนบอร์ดด้านล่างมุมซ้าย นะ จะมีที่ใบ้หวย นะ 555

Last edited by TWK.; 1 Jun 2007, 19:29:38.

Comment

CPU คุณเน่าเองรึป่าวครับ ลองเช็ค CPU ด้วยนะ ไม่ใช่ว่าของใหม่ จะเสียไม่ได้นะ

Comment

Working...
                X