overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 20 of 20

Thread: ถามประสบการณ์ส่ง HDD ไป ตจว ทางไปรษณีย์

OverclockZone Member arsitt's Avatar
    Piccadilly Circus

Default ถามประสบการณ์ส่ง HDD ไป ตจว ทางไปรษณีย์

ประกาศขาย HDD ไว้ครับแต่จะส่งของให้น้องที่ เชียงใหม่ กะจะห่อกันกระแทกอย่างดี ใครมีประสบการณ์เล่าสู่กันฟังบ้างนะครับ ไม่มีก็ขอความเห็นด้วยนะครับ ขอบคุณมั่กๆ
    Last edited by arsitt; 1 Jun 2007 at 17:53:46.

battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

แค่คิดก็สยองแล้ว..

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ห่ออย่างดีก็ไม่ต้องกังวลอะไรมากครับ

Badกินแน่ อิอิ

OverclockZone Member arsitt's Avatar
    Piccadilly Circus

เอาล่ะครับคะแนนมา 1ต่อ1 แล้ว แต่ 1 หลังสยองกว่า

OverclockZone Member Axus's Avatar

ใส่ซองกันกระแทก แล้วส่งลงทะเบียนหรือems ก็จะปลอดภัยอีกขั้นครับ

OverclockZone Member GyeonWoo's Avatar

ถ้าจะให้ดีไปจุดธูปก่อนส่งด้วยครับ

OverclockZone Member

ค่อนข้างเสี่ยงครับ ถ้าไม่มีประกัน
    หรือถ้าจะส่งจริงๆ ใส่กล่องใหญ่ๆหน่อย แล้วหาฟองน้ำห่อหุ้มHDDไปเลย

หรือส่งพวกขนส่งเอกชนจะดีกว่าครับ ไม่ก็ส่งรถทัวร์

OverclockZone Member Zoo's Avatar

ผมว่าให้ตังน้องไปซื้อดีกว่า เวลาเคลมจะได้ไม่มีปัญหา

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

ผมเคยส่งนะ จากกรุงเทพไปอุบล ใส่ซองกันแทกที่มันเป็นเม็ดลม ปี๊บแล้วแตกแป๊ะๆๆ นั้นแหละ พันๆๆให้มันหนาๆแล้วส่งไปก็โอเคครับ คนรับบอกเรียบร้อย แต่ตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมาก ถ้าคิดมากคงไม่กล้าส่งครับ

OverclockZone Member jogames's Avatar
    รับนำเข้าสินค้าจากจีน ไต้หวัน อเมร

ยัดกันกันกระแทก 5 บาท จากไปรษณีย์ แผ่นใหญ่ ทับกันเยอะๆ จากนั้น บรรจุลง กล่องขาวเล็กสุด จาก ไปรษณีย์ 8 บาท จบ ถึงอย่างปลอดภัย

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมสั่งไรมาบ้านกล่องมันจะยุบๆทุกทีอ่ะ แสดงว่ามันตุ๊บตั๊บมา

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

ส่งไปแล้วให้เค้าไปเคลมอีกทีครับ อิอิ

OverclockZone Member neoentry's Avatar

ใส่กล่องใหญ่นิดนึงใส่ซองกันกระแทกละเอากระดาษหนังสือพิมพ์ยัดให้เต็มกล่องใส่HDDที่ห่อแล้วตกกลางคงพอไหวคับ แต่ที่เคยเห็นไปรษณีย์ตอนขนของมันก็โยนๆไปยัดๆไว้ในรถขนมันแหละคับถ้าแพคดีๆคงพอไหวอะผมเคยส่งตุ๊กตาคริสตัลไปให้สาวๆห่อดีๆก็ไม่แตกนะ แต่HDDนี่ก็เสี่ยงอยู่คับ

OverclockZone Member r7206's Avatar

เคยส่งหลายครั้งอยู่ครับ ไม่เคยเจอปัญหาเลย แต่ต้อง Pack ให้ดี ให้แน่น ซื้อโฟมฟองน้ำที่ไปรษณีย์นั่นแหละครับ ยัดให้แน่นๆ เลย แล้วก็เขียนติดกล่องซะหน่อยว่า "ห้ามโยน"

OverclockZone Member ~~ K i K ~~'s Avatar
    Chachoengsao, Rayong

อาจจะเสียได้นะครับ ตอนแรกผมก้คิดแบบพวกท่านแหละครับ

แต่มีอยูครั้ง1ผมต้องไปรับของที่ไปรณีเองเพราะท่านที่ซื้อขายของกันเขาจ่าหน้าซองผิด เลยได้เห้นการคัดแยกของ ของทางไปรณี โยนกันกระจายเลยครับท่าน ถ้าของเสียง่ายก็ควรจะแพคกันไห้ดีอ่ะครับ

OverclockZone Member TEN's Avatar

เคยเป็นคนรับของครับ ซื้อมือ 2 หมดประกันแล้วอีกต่างหาก
    ส่งแบบลงทะเบียนมาครับ คนส่งแพคมาดีครับ
    test แล้วไม่มีปัญหาครับไม่มี bad เงียบปกติ

OverclockZone Member นายบุ๊ง's Avatar

ยัดนุ่นดีก่า อิอิ
    แล้วพวกที่เค้าขายของทางเน็ต thanni ไรพวกนี้เค้าส่งกันยังไงอ่าคับ
    แล้วพวก fedEx มีบริการส่งของแบบนี้ป่าว

OverclockZone Member momaymint's Avatar
    อยู่กับ บิว เกต์ต

ของผม ส่ง แผ่น CD 3แผ่น ซื้อซองสีเหลือง 3 บาทเอง ไม่มีกระแทกอะไรทั้งนั่น ถึงมอืผู้รับไม่ต้องกังวลเลยครับ ไม่เห็นเป็นอะไรเลย ของหนัก ไว้ข้างล่าง ของเบาไว้ข้างบนครับ

OverclockZone Member teddyking's Avatar

เคยซื้อ+ขายหลายตัวครับ แนะนำให้ซื้อฟองน้ำล้างจานใหญ่ๆซัก 2 อันมาห่อครับ อัดให้เต็มกล่องเลย
    work ครับ

OverclockZone Member Drunk's Avatar

ผมซื้อขาย Harddisk ก็ส่งทางไปรษณีย์ ไม่มีปัญหาครับ ซื้อ Harddisk ก็ยังรับทางไปรษณีย์ EMS แล้วขายก็ส่งทางไปรษณีย์ EMS ไม่มีปัญหาครับ
    ห่อยัดกระดาษหนังสือพิมพ์พื่อรับแรมกระแทกหน่อยไม่มีปัญหาครับ สบายใจได้

Bookmarks

Bookmarks