Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็คนี้โอเวอร์คล็อกได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเป็คนี้โอเวอร์คล็อกได้ไหมครับ

P.4 3.20 G. Prescott
    M/B Asus P4P800 SE
    HDD 80 + 160 IDE
    VGA 128 mb. ATI 9250
    RAM Kington 512 MB.
    PSU Standard 450 watt.

สเป็คนี้โอเวอร์คล็อกแบบ ใช้พัดลม+ซิ้งเดิม ๆ ได้ไหมครับ แล้วไปได้ไกลขนาดไหนครับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรในการทดสอบความเสถียรครับ ที่น่าเชื่อถือมากที่สุดครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

Originally posted by kit_dmax View Post
    P.4 3.20 G. Prescott
    M/B Asus P4P800 SE
    HDD 80 + 160 IDE
    VGA 128 mb. ATI 9250
    RAM Kington 512 MB.
    PSU Standard 450 watt.

สเป็คนี้โอเวอร์คล็อกแบบ ใช้พัดลม+ซิ้งเดิม ๆ ได้ไหมครับ แล้วไปได้ไกลขนาดไหนครับ แล้วใช้โปรแกรมอะไรในการทดสอบความเสถียรครับ ที่น่าเชื่อถือมากที่สุดครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
    ลองดู ไม่ลองก็ไม่รู้นะ
    16 x 200 ใช่ใหม เอา 200 +ที่ละ 5 ไปเลื่อยๆ เลย จะกว่าจะเปิดไม่ติด
    แล้วก็ทดแรม ลงมาหน่อยท่าเปิดติดก็ลาก CPU ต่อไปได้
    ของให้แรงๆ ละกัน นะ
    *โปรด ระวัง การ O/C มากๆ อาจจะต้องลงวินโดวส์ใหม่ได้*

Comment

แรมดี ๆ สี่จิกแน่นอนคับ

Comment

Working...
      X