Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเพิ่งเป็นสาวก AMD อยากุถามว่า??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเพิ่งเป็นสาวก AMD อยากุถามว่า??

ผมซื้อมาแล้ว

x 2 3600+

MB Asrock Alive

ผมใช้การ์ดจอ onboard แต่ทำมัยมันเล่น Dota กระตุกๆไม่เนียนเหมือนการ์ดจอ fx5200 128mเรยอ่ะครับ

หรือผมต้องปรับอะไรบ้างอ่ะครับ ผมว่ามันน่าจะเล่น need for speed ได้ด้วยน่ะเนี่ย
    Last edited by yOlz; 1 Jun 2007, 19:13:49.

Onboard เล่น 3D โหดๆ ไม่ได้ดีหรอกครับ

Comment

ไม่มีวิธีทำให้มันเล่นได้ดีๆเหรอครับ

พอดียังไม่มีเงินซื้อการ์ดจออ่ะครับ

Comment

ปรับลดลายละเอียดในเกมส์ ลดคุณภาพหรือไม่ก็โอเว่อร์คล้อกเพิ่มอีกหน่อย

Comment

แบ่ง Mem ไปให้การ์ดจอ On board เยอะๆหน่อยก็ได้คับ

Comment

แบ่ง เมม -----256 ออนบอด
            o/c ไปแรงๆๆ 1.90------2.40 ก็ไหว
            แรม 2 กิก ครับ ไหวอยู่นะครับ

Comment

ที่ว่าเล่น Dota กะตุกนี่ แรมนายเท่าไรครับ แล้วแชร์ให้ ออนบอร์ดเท่าไรครับ

Comment

ผมว่ามันไม่น่าจะกระตุกนะ ถ้าไม่ไปปรับความละเอียดมันมากไป
                แล้ว แรมในเครื่องมีเท่าไหร่ละครับน่ะ ผมว่ากระตุกเพราะแรมไม่พอปล่าว

Comment

อ่า ของผมแชร์ 256 mb มีแรม 2 กิ๊ก ยังลง cs: source ได้ เล่นได้ด้วย(อืดๆหน่อย) ทุกอย่างปรับ low โอเคเลย

Comment

ผมตัดปัญหาไปซื้อการ์ดจอมาใส่แล้วครัย

แล้วตอนนี้เจอปัญหา แลนไม่เจอip

Comment

เคยเห็นปัญหาแบบนี้เหมือนกันครับในเวป Pantip ผมว่า Dota On board รุ่นนี้เอาอยู่ เขาแก้โดยลง Driver Cpu ครับ

Comment

เห็นร้านเกมบ้างร้านใช้รุ่นนี้นะครับ แต่ลื่นปี๊ดเลย การ์ดจอ onboard ด้วย

Comment

เอาไดร์เวอร์ที่ติดมากับ Windows ออก แล้วไปโหลดไดร์เวอร์ตัวใหม่มาลงซะ

Comment

ผมแชร์แรมให้มัน 256 ไม่เห็นกระตุกเลยอ่า

Comment

Working...
                            X