Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วย สอน overclock ทีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วย สอน overclock ทีคับ

คือผมต้องทำอะไรมั้งครับเอาแบบพอดีๆ ไม่ต้องเน่าอ่าคับ เครื่องที่ทำงานลองทำดู

ต้องเปลี่ยนตรงไหนมั้งก็บอกผมทีนะครับ เพิ่งมาเห็นบอดร์นี่ชอบมากๆเลยครับ

Originally posted by graffiti View Post
    คือผมต้องทำอะไรมั้งครับเอาแบบพอดีๆ ไม่ต้องเน่าอ่าคับ เครื่องที่ทำงานลองทำดู

ต้องเปลี่ยนตรงไหนมั้งก็บอกผมทีนะครับ เพิ่งมาเห็นบอดร์นี่ชอบมากๆเลยครับ
    ขอดูโปรแกรม CPU Z หน่อยดิ

แบบนี้ นะ
    V

Comment

อ่านหน้าเวปครับ
      cely ตัวนี้ผมเคยได้ที่ 2.2 นะ บอร์ด แรม บ้านๆ

Comment

ได้เลยครับ....

Comment

Originally posted by graffiti View Post
          ได้เลยครับ....
          Shipset SIS ไม่รู้จะไปได้แค่ใหน นะลองดูก่อน ครับ

Comment

แล้วผมต้องไปแต่งตรงไหนมั้งครับบอกที่คับ

Comment

เข้าไปที่หน้า BIOS กด ปุ่ม Delete
              หาตัวปรับ บัส CPU นะครับ ASUS ไม่รู้อยู่ใหน นะ หาเอาเอง
              ของท่าน CPU บัส 100 x 17 บัสไอ้ 100 +ที่ละ 5 ไปก่อน ขึ้นเลื่อยๆ
              สมมุติ จาก100 ไป 105 x 17 = 1785G ประมาณ นี้ ลองดู

ดูพอเป็นตัวอย่าง นะ เพราะของท่าน จะไม่เหมือนของผม อย่าไปที่ละมากๆ ละ เดี๋ยววินโดวส์ จะเดี้ยง เอา

Comment

OC VGA ก็ใช้ Rivatuner ครับ

โหลดได้ที่ www.guru3d.com

ใช้ไม่เป็น ก็ถามมาได้ครับ จะอธิบายให้ครับ

Comment

ถ้า o/c ไปได้ แนะนำไม่ควรเกิน บัส 118 x 17 = 2.0G ครับ แรงพอประมาณ ระบบระบายความร้อนมันจะร้อนเกินไป นะ หรือ แรม กับ เมนบอร์ด จะไม่ใหวเอานะ หอมปากหอมคอ ครับ
                  ถ้าเป็นเครื่องตัวเอง + เทพ ๆ หน่อย ค่อยลากให้เต็มเหนียวดีกว่าครับ เดี๋ยวเครื่องที่ทำงาน จะเดี้ยงเอา นาาาาา

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                    ถ้า o/c ไปได้ แนะนำไม่ควรเกิน บัส 118 x 17 = 2.0G ครับ แรงพอประมาณ ระบบระบายความร้อนมันจะร้อนเกินไป นะ หรือ แรม กับ เมนบอร์ด จะไม่ใหวเอานะ หอมปากหอมคอ ครับ
                    ถ้าเป็นเครื่องตัวเอง + เทพ ๆ หน่อย ค่อยลากให้เต็มเหนียวดีกว่าครับ เดี๋ยวเครื่องที่ทำงาน จะเดี้ยงเอา นาาาาา
                    คือผมได้ทำแล้วครับ ผมลองแค่ 105 x 17 อยากทราบว่าจะรู้ได้ไงว่ามันสุดได้ที่เราไรครับ พอดีเครื่องที่ทำงานอยู่ตรงแอร์เลยครับ เย็นมากๆ แต่ก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับอย่างน้อยผมได้ความรู้เรื่องคอมขึ้นมาอีกแล้ว ชอบจิงๆเลยครับ

Comment

คือผมได้ทำแล้วครับ ผมลองแค่ 105 x 17 อยากทราบว่าจะรู้ได้ไงว่ามันสุดได้ที่เราไรครับ พอดีเครื่องที่ทำงานอยู่ตรงแอร์เลยครับ เย็นมากๆ แต่ก็ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับอย่างน้อยผมได้ความรู้เรื่องคอมขึ้นมาอีกแล้ว ชอบจิงๆเลยครับ
                      o/c จนกว่าจะเข้าวินโดวส์ไม่ได้ / เปิดไม่ติด นั้นละครับ 555
                      อาจจะถึงกับต้องลงวินโดวส์ใหม่ / ถอดถ่านเมนบอร์ด / ใหม้ไปข้างหนึ่งเชียว ละ หุหุหุ
                      แต่ที่จริง o/c กับไม่ o/c ความรู้สึกเราแทบจะหาความแตกต่างไม่ค่อยเจอ นะครับ (เป็นผม นะ)
                      มันจะต่างตรงที่ใช้โปรแกรม นี้ละ หรือ เทสคะแนน ต่างๆ ถึงจะเห็นได้ ชัด
                      Last edited by TWK.; 1 Jun 2007, 21:06:57.

Comment

ปรับไปจนกว่ามันจะบู๊ตไม่ติดอ่ะครับ นั่นเเหละขีดสุดของมัน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          o/c จนกว่าจะเข้าวินโดวส์ไม่ได้ / เปิดไม่ติด นั้นละครับ 555
                          อาจจะถึงกับต้องลงวินโดวส์ใหม่ / ถอดถ่านเมนบอร์ด / ใหม้ไปข้างหนึ่งเชียว ละ หุหุหุ
                          แต่ที่จริง o/c กับไม่ o/c ความรู้สึกเราแทบจะหาความแตกต่างไม่ค่อยเจอ นะครับ (เป็นผม นะ)
                          มันจะต่างตรงที่ใช้โปรแกรม นี้ละ หรือ เทสคะแนน ต่างๆ ถึงจะเห็นได้ ชัด

ใช่แล้วผมจะใช่โปรแกม photo shop อ่าคับ เค้าไม่ยอมเบิกเครื่องใหม่สักที จะรอให้มันฝังแล้วจะเบิก ผมเลยไม่รู้ทำไง ทำงานไม่สะดวกเลย

ปล.เจ้านายบ้าบอ

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
                            ปรับไปจนกว่ามันจะบู๊ตไม่ติดอ่ะครับ นั่นเเหละขีดสุดของมัน

ที่ว่า บู๊ตไม่ขึ้นแล้วถ้าเรากลับไปลดมันลงให้บู๊ตจะได้ไหมครับ

ยังขอบคุณมากๆที่มาตอบกระทู้ผมดีใจคับ

Comment

ที่ว่า บู๊ตไม่ขึ้นแล้วถ้าเรากลับไปลดมันลงให้บู๊ตจะได้ไหมครับ

ยังขอบคุณมากๆที่มาตอบกระทู้ผมดีใจคับ
                              ได้ครับ โดยการถอดถ่านไบออสออกซัก 1นาที เเล้วใส่เข้าไปใหม่ครับ

Comment

Working...
                              X