Announcement

Collapse
No announcement yet.

P5B Deluxe ใช้ ATI หรือ GF จะดีอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P5B Deluxe ใช้ ATI หรือ GF จะดีอะคับ

ผมอ่านดู P5B Deluxe มันเปิดการใช้งาน Crossfire ได้ ไม่รู้ว่าถ้าใช้ ATI มันจะมีประสิทธิภาพดีกว่า GF หรือปล่าวครับ หรือว่าเหมือนกันครับ แล้วถ้าเกิดใช้ GF จะสามารถใช้ SLI ใน P5B Deluxe นี้ได้ไหมครับ

ขอบคุนมากครับ

ปล.ขัดกับ signature จริงๆ

ใส่ได้ทั้ง ATI หรือ GF นะครับ ดีทั้ง 2 ยี่ห้อเลย นะ
    GF 8800 GTS
    ATI HD 2900 XT
    หึหึหึ แรงๆๆ ทั้งนั้น

Comment

การ์ดอะไรก็ได้

แต่เหมาะกับการ์ดเดี่ยว..

Comment

ถ้าเล่นของ ATI ก็Crossfire ได้ แต่ถ้าเล่น GF ก็เล่นได้ตัวเดียว

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ คือถ้าผมจะใช้คงจะเป็น GF หละครับ ใช้ได้ทั้งเกมแถมแปลง Quad เขียนแบบได้อีก งิงิ

ขอบคุนครับ

Comment

แล้วแต่ชอบจิงับ เปงผมก็ ati

Comment

ATI ก็แปลงได้นะครับ

Comment

ATI X1950XT

ถ้าเล่นของ ATI ก็Crossfire ได้ แต่ถ้าเล่น GF ก็เล่นได้ตัวเดียว<<<<<

ATI ไม่ต้องคอสไฟก็ได้นี้ครับ ถ้า 1950 ชนกับ 7900 มันก็พอฟัดพอเหวี่ยงกันมั่งครับ

ที่สำคัญ AIT คอสไฟ แพงมหาโหดเลยนะครับ GF SLI มันใช้การ์ดเหมือนกันก็ต่อได้แล้ว ATI มันต้องมี Master อีก T-T

Comment

ATI เดี๋ยวนี้ก็ไม่ต้องใช้การ์ดmasterแล้วคราบ

Comment

ตัวใหม่ๆไม่ใช่หรือท่าน หรือผมตกข่าว O_o

พวก x2900xt ไม่ใช่หรือ หรือว่ามีตัวรุ่น X1XXX ไม่ต้องมีมาสเตอร์ได้ครับ ผมไม่ทราบจริงๆ ขออภัยๆ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                      ตัวใหม่ๆไม่ใช่หรือท่าน หรือผมตกข่าว O_o

พวก x2900xt ไม่ใช่หรือ หรือว่ามีตัวรุ่น X1XXX ไม่ต้องมีมาสเตอร์ได้ครับ ผมไม่ทราบจริงๆ ขออภัยๆ
                      พวก X1X00 ต้องมีมาสเตอน่ะครับ แต่ถ้าพวก X1X50 ไม่ต้องครับ

เช่น X1950Pro น่ะครับ ไม่ต้องมีมาสเตอร์

แต่ไม่รู้ว่า X1250 X1650 X1950XTX จะรวมอยู่ด้วยไหมนะครับ

Comment

x1950xt ก็ไม่ได้ครับ ผมใช้อยู่ต้องมีมาสเตอร์

Comment

อืม...คงต้องแยกเป็นรุ่นๆไปเลยอ่ะนะ เหมาทั้งซีรี่เลยไม่ได้

Comment

คิดว่ารุ่นที่เพ่งออกมาหลังๆ น่าจะทำ คอสไฟได้แบบไม่ต้องมีมาสเตอร์ เช่นรุ่นโปร กับ 1650 ที่เพิ่งเปิดตัวมา แต่รุ่นที่ออกมานานแล้วก็คงต้องหามาสเตอร์ครับ

Comment

ดันไป ATI อีกคับ

Comment

Working...
                              X