Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรซื้อไหมกับการ์ดจอที่ OCมาจากโรงงาน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรซื้อไหมกับการ์ดจอที่ OCมาจากโรงงาน

มีใครเจอปัญหาอะไรบ้าง
    ส่วนของผมGALAXY 8600 GT พึ่งซื้อ มา 3 วัน เล่น แค่ CC3 BIO4 เล่นๆ ไปมีเส้นขาวๆ วิ่งเต็มจอ โดยธรรมดา core 600 mem 800 ซึ่งมันOCมาจากโรงงานแล้ว
    หลังจากนั้น ลองทดลองปรับค่าและ testอยู่หลายครั้ง ตกลงต้องลดลงเป็น 560 /800 จึงจะไม่มีไอเส้นขาวๆ วิ่ง วันนี้จะเอาไปเปลี่ยนที่ร้านแล้ว กลัวจะเป็นอีกจัง ผมควรทำไงดี จอไม่เสียแน่เพราะลอง 2 จอแล้วเป็นเหมือนกัน และมีสาเหตุอื่นอีกไหมครับ

เรื่องของ ไฟ ครับ psu ที่วัตต์ ครับ
    เพราะว่า ลด คอร์ vga ไฟก็ลดตามนะครับ
    หรือว่า อาจจะมีสาเหตุอื่นๆ ลองดูท่านต่อไปนะครับบ

Comment

PSU 450 watt ครับ อุปกรณ์ก็ตามปกติครับ HD ตัวเดียวด้วยครับ การ์ดจอตัวเดียว

Comment

Originally posted by vnchemical View Post
        PSU 450 watt ครับ อุปกรณ์ก็ตามปกติครับ HD ตัวเดียวด้วยครับ การ์ดจอตัวเดียว
        วัตต์ แท้ หรือป่าวครับ
        ถ้าวัตต์ แท้ ผมว่าลองส่ง กาดจอไปเคลมครับ ท่านอาจจะโชคร้าย ได้ตัวที่มีปัญหา มาก็ได้ครับ
        ประกันเขาไม่ใจร้ายครับ เพราะท่านพึ่ง ซื้อมานะครับ
        โชคดี ครับผม

Comment

450วัตแท้ไหมครับท่าติดเคสไฟจ่ายไม่พอครับการ์ดจอพวกนี้รับประทานไฟเยอะครับ

Comment

ซื้อมาลากเองมันส์ก่า

Comment

ใช้งานได้ดี ไม่มีปัญหาครับ

Comment

ถ้าจะเอาไปเคลม ทำใจไว้ซัก50% a&l

Comment

อาจเป็นเพราะร้อน ลองทาซิลิโคนดีๆ

Comment

ควรซื้อไหมกับการ์ดจอที่ OCมาจากโรงงาน
                    ผมว่าก็ OK เพราะประสิทธ์ภาพ น่าจะได้ มารตราฐาน ไอเรื่องร้อนมันคู่กับความแรงอยู่ละครับ

Comment

แรงมากร้อนมากพัดลมดังมากค่าไฟก็มาก

Comment

8600GT มันสุดยอดเรื่องความร้อนอยู่แล้ว
                        หาซิงค์เปลี่ยนซะ แล้วจะเป็นแบบของผม เหอะๆๆๆ 42 ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by dears View Post
                          8600GT มันสุดยอดเรื่องความร้อนอยู่แล้ว
                          หาซิงค์เปลี่ยนซะ แล้วจะเป็นแบบของผม เหอะๆๆๆ 42 ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา

ใช้ ซิงค์ของยี่ห้ออะไรอะมันถึงได้42 ง่ะ งี้ก็ OC ต่อสบายเลยสิครับคุณ

Comment

Originally posted by vnchemical View Post
                            ใช้ ซิงค์ของยี่ห้ออะไรอะมันถึงได้42 ง่ะ งี้ก็ OC ต่อสบายเลยสิครับคุณ
                            จะเย้นขนาดนี้ได้ก็มีอยู่ 2 ยี่ห้อเท่านั้นล่ะคร๊าบบ

Zalman VF700, VF900
                            Thermalright HR-03 Rev.A

กับ 8600GT นี่เย็นขึ้นเห็นทันตา!

Comment

Working...
                            X