overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: อย่างนี้ถือว่าปลอมมั้ยครับ

OverclockZone Member

Default อย่างนี้ถือว่าปลอมมั้ยครับ

ผมซื้อแรมมาดูใน cpuz แล้วเป็นอย่างในรูปอะครับ

ไม่ทราบว่าปลอมมั้ยครับ ของ kington ซื้อมาประกัน com7 อะครับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

รูปท่านนี่แนวจริงๆ

ไม่ขึ้นผู้ผลิตนี้น่าจะชัวร์นะครับ

ชัวร์นี่คือ ปลอมใช่มั้ยครับ

แล้วยังงี้จะเลือกซื้อร้านแบบไหนเนี่ยครับ

ร้านที่ผมซื้อนี่มีหลายสาขา แถมประกัน com7 อีก ยังปลอมอีกหรอเนี่ยครับ เฮ้อ

รูปไม่แนวหรอกครับ ผมอยากทำให้มันใหญ่กว่านี้ แล้วก็ตัดมาเฉพาะภาพ แต่ทำไม่เป็นอะ ทำได้แค่เนี่ยอะครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

น่าจะปลอม นะ - -
    ยังไงลอง กูรู อีกทีครับ
    Last edited by kidnapped1; 2 Jun 2007 at 13:57:26.

OverclockZone Member ASBK's Avatar

แรมเทพของปลอม ดูยากมากเพราะมันอยู่ในกล่อง

OverclockZone Member mooh's Avatar

ไม่ขึ้นผู้ผลิตนี้น่าจะชัวร์นะครับ
    ไม่จำเป็นเสมอไปนะครับ
    อยู่ที่ mb ด้วยครับ บาง mb ก็เป็นแบบนี้อ่ะครับ

kington ซื้อมาประกัน com7 ปลอม ก็ไม่ต้องหวังของแท้แล้วหล่ะครับ ปลอมกันทั้งโลกอ่ะสงสัย

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ใช่ครับ ตามหลัก ประกัน com7 ไม่ปลอมชัว

แต่ว่า มันใช่ประกัน com7 แน่หรือเปล่าร้านมันหลอกว่าประกัน com7 หรือเปล่า ลองเอาไปให้ ศูนย์ com7 เช็คว่า ใช่ประกันของcom7หรอืเปล่าดูครับ ถ้าใช่ไม่ต้องกังวล ถึงมันปลอมก็เครมได้ครับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

สมมุติ ว่าตัดคำว่าประกันออก COM7
    แล้วให้ทายกัน เสียงออกมาจะเป็นยังไงน่าอยากรู้จริงๆๆ

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ผมก็คงว่ามีแนวโน้มปลอม

เพราะ com7 ไม่ใช่ร้านกิกก๊อกที่จะเอาชื่อเสียงมาเสี่ยงกับแรมไม่กี่คู่

สรุปคือ เครดิสเขาดี ไม่น่าเอาแรมปลอมมาขาย

OverclockZone Member pangpang's Avatar

Quote Originally Posted by mooh View Post
    อยู่ที่ mb ด้วยครับ บาง mb ก็เป็นแบบนี้อ่ะครับ

kington ซื้อมาประกัน com7 ปลอม ก็ไม่ต้องหวังของแท้แล้วหล่ะครับ ปลอมกันทั้งโลกอ่ะสงสัย
    รูปavataเท่ท่านโครต

Quote Originally Posted by mooh View Post

บอร์ด m2n-e ครับ ๆ ไม่ทราบว่าปกติมันจะขึ้นโชว์ยี่ห้อแรมมั้ยครับ

แล้วผมควรทำไงดีครับ ซื้อมาได้สี่เดือนแล้ว แล้วถอดออกมาดูก็มีวอยซ์ รับประกันอย่างดีเลยนะครับ

ผมจะเอาไปเปลี่ยนจะได้มั้ยครับ แล้วถ้าเปลี่ยนแบบ เพิ่มเงินจะเอาเป็น 1g*2 (800) นี่เขาจะยอมมั้ย

คือของเดิม 512*2 (667)

อีกอย่างบอร์ดตัวนี้ แล้วผมใช้ 3200+ ถ้าใส่แรมบัส 800 มันจะวิ่งที่800 มั้ยครับ
    ปกตินี่ต้องดูที่บอร์ด หรือซีพียูครับ ว่าใส่แรมบัส 800 แล้วจะวิ่งเต็ม 800 อะครับ

ขอบคุณมากนะครับ

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

มันเช็คผ่านเว็บของKingstonได้ว่าแท้หรือปลอม

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

http://www.kingston.com/asia/verifynew/

ลองไปเช็คดูครับ

OverclockZone Member ssss's Avatar
    มีสทีน สุขาภิบาล3 รามคำแหง

อันนี้ประกัน com7 กับอินแกรม ไมโคร (มันดันมีประกันติดอยู่ 2 ที่ เลยไม่รู้ว่าประกันอะไรแน่ ใครเคยเจอบ้างมาให้ความกระจ่างหน่อยครับ)

OverclockZone Member Khow's Avatar

Quote Originally Posted by ssss View Post
    อันนี้ประกัน com7 กับอินแกรม ไมโคร (มันดันมีประกันติดอยู่ 2 ที่ เลยไม่รู้ว่าประกันอะไรแน่ ใครเคยเจอบ้างมาให้ความกระจ่างหน่อยครับ)
    case เดียวกันของผมเลยมี2กรณี
    1.ประกัน com7 อยูที่กล่องส่วนแรมดันมี sticker ingram พอส่งเคลมมันบอกให้ส่งที่ศูนย์ ingram เลยก็ส่งได้นะครับแต่ไม่ใช่ com7
    2.มีประกัน com7 ติดที่ตัวแรมด้วย(มีingramด้วย) ที่ร้านมันบอกว่าบางทีของหมด stock ก็ไปเอาของ supplier อื่นมายืมของกันไปกันมาเลยเป็นแบบที่เห็นแต่ก็สามารถส่งเคลมที่ com7 ได้ครับ

OverclockZone Member ssss's Avatar
    มีสทีน สุขาภิบาล3 รามคำแหง

Quote Originally Posted by Khow View Post
    case เดียวกันของผมเลยมี2กรณี
    1.ประกัน com7 อยูที่กล่องส่วนแรมดันมี sticker ingram พอส่งเคลมมันบอกให้ส่งที่ศูนย์ ingram เลยก็ส่งได้นะครับแต่ไม่ใช่ com7
    2.มีประกัน com7 ติดที่ตัวแรมด้วย(มีingramด้วย) ที่ร้านมันบอกว่าบางทีของหมด stock ก็ไปเอาของ supplier อื่นมายืมของกันไปกันมาเลยเป็นแบบที่เห็นแต่ก็สามารถส่งเคลมที่ com7 ได้ครับ
    ของผมเป็นกรณีที่ 2 ครับ
    ดีจังมีประกัน 2 ที่
    ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

Bookmarks

Bookmarks