Announcement

Collapse
No announcement yet.

nod32 กับการ Update

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• nod32 กับการ Update

nod32 ปกติถ้าต่อเน็ตจะอัปเอตอัตโนมัติ แต่ถ้าเครื่องไม่ได้ต่อเน็ตจะสามารถ Download ตัว update มา update เองได้ไหม, Download ที่ไหน, อย่างไร เพิ่งหัดใช้ครับ

ขอบคุณครับ

อ้าวแล้ว ถ้า download ตัว update มาเอง แล้วท่านต้องต่อเน็ตไหมหหล่ะครับ - -

Comment

หมายถึง มี 2 เครื่อง เช่น ที่ทำงาน 1 เครื่องต่อเน็ต ที่บ้าน 1 เครื่องไม่ได้ต่อเน็ต

load ตัวโปรแกรมมาจากที่ทำงานแล้วเอาไปใช้ที่บ้าน

แล้วมีวิธี load ตัว update เหมือน norton หรือตัวอื่นไหม ที่จะเอาไป update ที่บ้าน

Comment

อัพเดตได้ครับ ต้องก็อปมาจากเครื่องที่ลง nod32 ไว้ด้วยครับ โปรแกรมนี้ครับลองไปใช้ดู

Comment

นี่ลิงค์ดาวน์โหลดโปรแกรมครับ
          http://www.uploading.com/files/9HT3U...0.1.8.rar.html
          เครื่องที่ต่อเน็ตต้องลง nod32 ไว้ด้วยนะครับ
          วิธีใช้ก็เปิดโปรแกรมนี้ขึ้นมาแล้วก็เลือกในช่อง update destination เป็นช่องที่เราจะเก็บไฟล์อัพเดตครับ จากนั้นก็กดตกลง ก็จะได้ไฟล์อัพเดต nod32 มาครับ
          วิธีอัพเดตลงเครื่องก็ copy ไฟล์อัพเดตที่ได้นี้ไปในเครื่องเราครับ เปิดโปรแกรม nod32 ไปที่อัพเดต กด setup
          ในหน้าต่าง Setup of Automatic Update ให้เราคลิกไปที่ปุ่ม Servers
          ในหน้าต่าง Servers ให้คลิก Add..
          หน้าต่าง Enter path to update files ให้พิมพ์ที่อยู่ของไฟล์อัพเดตที่ได้มาครับ เช่นไฟล์อยู่ใน C:/nod32update เราก็พิมพ์ C:\nod32update เสร็จแล้วกด ok
          ออกมาหน้าอัพเดต ก็คลิก update now ได้เลยครับ

Comment

แต่ในเว็บ nod32 เองก็มีให้ดาวน์โหลดนี่ครับ ง่ายกว่าเยอะเลย (สำหรับของแท้ครับ)

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดู

Comment

เข้า load โปรแกรมนี้ต้องมี User และ Password ครับ

Comment

Originally posted by nod32_Beginer View Post
                  เข้า load โปรแกรมนี้ต้องมี User และ Password ครับ
                  ลิงค์ที่ผมให้ไปไม่ต้องใช้ครับ ผมเป็นคนอัพไปเอง ลองเลื่อนลงมาดูด้านล่างที่จะมีให้เลือก สองอัน premium กับ free ให้คลิกที่ free ลองดูครับ

Comment

Working...
                  X