Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม bus 533 กับ 667

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม bus 533 กับ 667

ผมใช้ M/B asrock 775twins HDTV RAM 512/533 DDR2 P4 3.0 Ghz

ผมต้องการจะเพิ่ม RAM ถ้าผมซื้อ 1G/667 จะสามารถมาใส่คู่ กับ Ram เดิมได้ไม๊ครับ

และอีกอย่างเรื่อง dual channel M/B รุ่นนี้ทำได้ไม๊ครับ คือดูในคู่มือมันไม่ได้พูดถึงไว้อ่ะครับ

ผมควรจะซื้อ 1G /533 หรือ 1G / 667 หรือ 512 /533 เพื่อให้เป็น dual channel(ไม่รู้ใช้ได้หรือเปล่า)

ขอผู้รู้ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

เพิ่มเติมครับ

คือผม share ram จอ ครับ

Comment

ใส่ได้ครับ แต่ว่ามันจะวิ่งเท่า Ram ที่มีความเร็วต่ำสุดเท่านั้น คือ 533

แต่ถ้าจะเอาชัวร์ๆ ก็ซื้อ 533 อีกตัวนึงดีกว่ามั้ง เคยประกอบให้หลานไปเหมือนกัน แต่จำไม่ได้ว่ามัน Dual ได้ไหม แต่คิดว่าน่าจะได้นะครับสำหรับ Chip ATi Xpress 200 (ใช่เปล่าหว่า)

Comment

ซื้อเพิ่ม 512/533

Comment

คิดเหมือนกันเลย 667 ใส่ 533

Comment

ซื้อมาแล้ว เป็น 1G /667 2 ตัว เลย

แต่เซ็งอ่ะ มันไม่เห็นเป็น dual channel เลย สงสัย mainboard เก่าไป
            หรือเพราะว่าใช้ share ram Video

แต่ก็ช่างเหอะ รู้สึกว่าเร็วขึ้นหว่าเดิมเยอะ พอตัว แค่นี้ก็พอใจแล้ว แต่ก็เซ็งนิดนึงที่ไม่เป้น dual channel

Comment

ตัวนี้ไม่เก่านิครับ
              share ram Video ก็ไม่เกี่ยวครับ

ลองดูซิบแรมว่าตัวเดียวกันไหม หรือก็ลองดูที่ set ใน bios อ่ะครับ

Comment

Working...
              X