ความเร็วการ์ดจอหาย
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 6 of 6

Thread: ความเร็วการ์ดจอหาย

หัวอ่อน
    Guest

Unhappy ความเร็วการ์ดจอหาย

GF FX 5500 128M
    M/B ASUS P5VDC-MX
    พอดีส่งเครมการ์ดจอไปครับ ช่วงที่ส่งเครมก็ใช้ on board แทน พอทางร้านบอกว่าได้แล้วก็ให้ร้านติดตั้งให้ ไม่ได้ตรวจสอบตอนอยู่ที่ร้าน พอกับบ้านมาเปิดดู การ์ดจอมันแจ้งว่าความเร็วเหลือ 64M พอเปิดดูในเครื่อง ก็ 128M ปกติ มันหายไปได้ไงครับ มันแชร์ไปออนบอร์ดด้วยหรือเปล่า หรือว่าตอนให้ที่ร้านใส่ เค้าบอกว่าไบออสไม่ดี เครียร์ใหม่แล้ว เป็นเพราะ ไบออสหรือเปล่าครับ เดือดร้อนมาก เล่นเกมส์ใหม่ๆ ไม่ได้เลย ความเร็วการ์ดจอไม่ถึง 128M

OverclockZone Member jadoo's Avatar

ramเหรอครับ มันไม่เดียวกับความเร็วนะครับ ลองเข้าไปเซ็ตที่ bios สิครับ มันสามารถเปลี่ยนขนาดramได้ลองดูไม่ยากหรอกครับ อ่านๆ ดูที่คู่มือก็ได้

OverclockZone Member Monk82's Avatar

เข้าไปปิด การ์ดออนบอร์ดหรือยังอะครับ เข้าไปดูในไบออสก่อนนะครับ

หัวอ่อน
    Guest

Default เอาแบบเข้าใจง่าย คนหัวอ่อนมากๆ

ครับผม memory มันหายเหลือ 64M จาก 128M ผมก็เปิดคู่มือดูแล้วนะครับ แบบว่าๆ คนมันไม่เก่งอังกฤษ แถมเรื่องคอม งูๆ ปลา ขอคำอธิบายแบบกระจ่างๆ ชัดๆ ครับผม คงไม่รบกวนเกินไปนะครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member bin_system's Avatar

ผมว่ายกกลับไปที่ร้านดีกว่า น่าจะเป็นที่การ์ดจอนั่นแหละครับ
    ไม่ก็ลองเอาไปใส่เครื่องอื่นดูก่อนว่า 128 เม็กครบหรือป่าว

Moderator Gearhead's Avatar

ลงติดตั้ง Riva Tuner ดูครับ มันจะบอกได้

http://downloads.guru3d.com/download.php?det=163

คงจะประมาณนี้ครับ

Bookmarks

Bookmarks