overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: อุณภูมิ...andy + mx1 + silverstone ครับ

OverclockZone Member artbum's Avatar

Default อุณภูมิ...andy + mx1 + silverstone ครับ

ท่าทางวันนี้ซิลิโคนจะเซ็ตตัวได้ที่แล้ว อุณภูมิห้อง 25 องศาครับ อุณถูมิที่วัดได้ 17 องศา ตอนเครื่องเปิดทิ้งไว้เฉยๆๆ นะ ...ไม่ OC

OverclockZone Member PuDDing's Avatar

เย็นมากๆ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

เย็นดี ครับ
    ดีแล้ว ละครับที่มันเย็น นะ รึว่าอยากให้มันร้อน นะท่าน 555 ^^

OverclockZone Member artbum's Avatar

อันนี้ลองเทส fullload มาอีกทีครับ 30 นาที นี่มันเรียก fullload ได้แล้วป่าวครับ ...ที่มันได้ขนาดนี้อาจเพราะ มีฝนตกด้วยมั๊งครับ เพราะเมื่อวานนี้มันตั้ง 32-33 น่ะ อุณภูมิที่เย็นได้แบบนี้ น่าจะมีผลมาจากสภาพอากาศนอกบ้านด้วยนะ ...เพราะในห้องเปิดแอร์อยู่ที่ 25 องศาน่ะครับ

OverclockZone Member Dosantos's Avatar

เหอะๆ เย็นเทพ

OverclockZone Member numz's Avatar
    เร่ร่อน ไปเรื่อยๆ

โอ๊ว เย็นกว่าอุณภูมิห้องซะด้วย

นายกสมาคม ชมรมคนรักแมวน้ำ darkwing6611's Avatar
    @Water Cooling Forums OverClockZone.com

Sensor เพี้ยนหรือเปล่าท่าน เย็นเกินไปแว้ววว...

OverclockZone Member Anchor_T's Avatar
    บ้านโป่ง-ปริมณฑล-นครศรีธรรมราช

ลองใช้โปรแกรมอื่นเช็คดูอีกทีดีหว่าครับ ของผมนี่ speed fan เพี้ยนมากๆ

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ดูจาก speedfan แล้วรู้ได้ยังไงว่าตัวไหนเป็นอุณหภูมิ cpu ละครับเนี่ย ขึ้นมาเต็มไปหมดเลย
    น่าจะลองเปิดโปรแกรมอื่นมาเทียบด้วยครับเช่น everest หรือไม่ก็ Smart Guardian น่ะครับ

ปล. ผมว่าถึงจะเย็นขนาดไหนก็ไม่น่าจะเย็นกว่าอุณหภูมิห้องได้นะครับ ถ้าเย็นกว่าเนี่ยแสดงว่าเซ็นเซอร์เพี้ยนแน่ๆครับ
    Last edited by Amagin; 8 Jun 2007 at 09:36:43.

OverclockZone Member ~~ K i K ~~'s Avatar
    Chachoengsao, Rayong

เย็นไปไหมงับ

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

555 นั้นสิอันไหน cpu เดาไม่ออกเลย

OverclockZone Member Jill's Avatar

เย็นกว่า อุณหภูมิห้อง สุดยอดไปเลยครับ

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

เป็นไปได้ยากครับ นึกถึงความเป็นจริงด้วย ถ้าท่านไม่เปิดแอร์ 18 องศา

เป็นไปได้ครับ และผมก็ไม่ได้เปิด 18 องศาจริงๆ ครับ เปิดอยู่ที่ 25 ครับ sensor ก็ไม่ได้เพี้ยนด้วยล่ะ
    เพียงแต่ว่าตอนนั้นอากาศข้างนอกฝนตกครับ แล้วก็เพิ่งจะยัดซิลิโคนลงไปใหม่ ด้วย ซึ่งทุกวันนี้ มันก็ยังอยู่ที่ 20 ได้บ้างในบางครั้งครับ ...เอาไว้จะลองเทสมาให้ดูอีกละกันนะครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

- -*
    คุณเปิดแอร์25องศา แล้วคอมพ์คุณ17องศา
    เป็นไปได้หรือไม่ คิดเอาเองครับ
    ฝนตกข้างนอก แต่อุณหภูมิข้างนอกก็ไม่ได้เย็นกว่า25องศา
    ถ้าเย็นกว่าคุณคงปิดแอร์ เปิดหน้าต่างแล้วล่ะ
    speedfanมันเพี้ยนเอามากๆ
    ตัวtemp1 ดูไม่จืดเลย
    มีคนโพสกระทู้แนวนี้บ่อยมาก
    ลองค่อยๆคิด แล้วจะรู้เอง

มีโปรแกรมไหนที่เอามาวัดได้ดีกว่านี้มะครับ ขอหน่อยดิ ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ว่าตกลงอะไรเพี้ยนกันแน่ เพราะผมไม่ใช่เซียนคอมอะไรมากมาย แค่ชอบ ซื้อมาลองใส่ก็รู้อยู่แค่นั้นแหละ ใครมีโปรแกรมก็ขอหน่อยนะครับ เอาที่มันดีๆๆกว่านี้อะ แสดงว่าเอาเข้าจริงเวลาเทสด้วยการเปิด Orthos นี่ใช้ speedfan วัดนี่มันเชื่อถือไม่ได้เหรอครับ หรือยังไง

IIWS's Avatar

temp1 เครื่องผมเป็นอุณหภูมิ system คับ ส่วน temp2 เป็นของ cpu
    แต่จากรูป จขกท ผมว่า temp1 เพี้ยนแน่นอนคับ ส่วนtemp2กับ3 ยังพอรับได้
    อย่าไปเชื่อมากเลยคับ speedfan เนี่ย...ติดลบยังมีเลยท่าน

ลองดูใน Bios รึยังคับน่าจะดูได้เหมือนกัน

OverclockZone Member mini_bank's Avatar

Sensor เพี้ยนไปแล้วครับ ยังไงมันก็ไม่มีทางเย็นไปว่า Temp ของห้องไปได้หากไม่ได้ใช้พวกน้ำแข็งแห้งหรือ LN2 .....

แค่ให้เย็นเท่าอุณหภูมิยังยากเลยครับสำหรับ Sink ธรรมดาหรือน้ำก็ตาม ถ้าจะเอาชัวร์ใช้ Thermomitor สำหรับวัด Temp แบบภายนอกมาวัดเลยดีกว่าครับ พวก Sensor บนบอร์ดมันเชื่อถือไม่ค่อยได้อ่ะครับ

*** เท่าที่ผมเคย Test มาขนาด test system เหมือนกัน บางที่ Temp ยังไม่เท่ากันเลย (วางไว่ในห้องเดียวกัน ใช้อุปกรณ์เหมือนกันเด๊ะ) ***
    Last edited by mini_bank; 9 Jun 2007 at 14:42:43.

อ้อเป็นงี๊เอง ...555 ขอบคุณมากครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ดูใน BIOS ชัวที่สูดดดด ครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks