Announcement

Collapse
No announcement yet.

Socket 462 เอา speed cpu อัพ ได้เท่าไหรอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Socket 462 เอา speed cpu อัพ ได้เท่าไหรอะครับ

อยากรู้ตอบที เขาบอกวามันได้ แค่ amd 1800+ สุดแล้ว

เง้ออ มากก่านั้นครับ

Comment

ผมไปถามที่ร้านขาย พวกcpu แถวตะวันนา มันบอกว่า ถ้าจะอัพให้มากกว่านี้ ต้อง เปลี่ยน เมนบอร์ดใหม่ อะ แบบว่า ผม บอมีตังค์อะ แต่อยากได้ สัก2.4ขึ้น ก็ พอใจละ ตอนนี้สเป๊ก ผม AMD Athlon XP 1800+ 1.54 อะ แรม 256 ว่าจะไปเพิ่มแรม แบบว่า เล่น เกมส์ for need มันเข้าเกมส์ ช้าอะ นอกนั้นไม่มีปัฌหา เกมส์ ลื่น พอเล่นได้ แต่ ก็ ตุ๊กนิด ถ้าเอา แรมมา เพิ่ม อีก 256 เป็น 512 การ เข้าเกมส์ มันจะเร็ว ขึ้น กว่า เดิม ใหม่ จ้า อยาก รู้

Comment

ขึ้นอยู่กับบอร์ดด้วยนะ ว่ารุ่นไหน ชิปเซตไหน

Comment

เอยลืมบอก การ์ดจอ fx/5200 128 mb ก็ พอได้ ไช่ไหมครับ แบบว่า เอาพอได้อะ บอมีตังค์

Comment

แล้ว รุ่น กับ ซิบเซท เข้าดู ไงหรอ ครับ ถ้า ผม บอก รุ่น ไปแล้ว พี่ kingston พอ จะบอก ได้ ไหม ครับ ว่า อัพ ขึ้น ได้ อีก ป่าว

Comment

ถามอีกหน่อย สเป๊กผม AMD Athlon XP 1800+ 1.54 แรม 256 การ์ดจอ fx/5200 128 mb ถ้า เราไปอัพ แรมเป็น 512 มันจะทำให้การเข้าเกมส์ โหลดเกมส์ เร็ว ขึ้นใหม่ครับ

Comment

ต้องดูว่าใช้บอร์ดรุ่นอะไร ใช้ชิพตัวไหน

Comment

เราจะดูรุ่นบอร์ด ได้อย่างไหรครับ ดู จาก cpu-z ได่ อะ ป่าว

Comment

อืม...จริงๆแล้วคู่มือมันจะบอกนา
                    ถ้า socket A เก่าหน่อยก็ ชิป (ยี่ห้อ)VIA KT333 /KT400 /KT400A /KT600
                    หรือ ชิป (ยี่ห้อ)Nvidia รุ่น nforce2 /nforce2ultra

cpu-z ได้สิครับ
                    เดี๋ยวมาตอบต่อ

Comment

ยี่ห้อ รุ่น เมนบอร์ด ก็ดูที่ตัวบอร์ดครับ จะมีสกรีนไว้ครับ

แล้วก็เวลาที่สตาร์ดเครื่องครั้งแรก bios ก็จะรายงานให้ทราบครับ

แล้วตกลง ยี่ห้อ รุ่น อะไรครับ

Comment

รุ่นผมมันเขียนตรงชอง ซิบเซทว่า VIA P4M266/KM266(PT8375) อะครับ

Comment

ถ้าเราจะเอารูปค่ามาcpu-zมาโพส มันลงไงหรอ ครับ อยาก ให้ พวก พี่ๆๆดู จัง

Comment

จริงๆถ้าจะเพิ่มซีพียู น่าจะได้ซักรุ่น 2500+ ถึง 2800+(ไม่แน่ใจนะ)
                            ถ้าจะ 2.4 ขึ้น(ความเร็วจริง) ยากนะ ต้อง Barton 2500+(1.83) แล้วคล็อกให้ไป
                            ลองบอกยี่ห้อบอร์ดมา กะชิปอ่ะนะ

แต่แนะนำว่าให้หามือสองในนี้แหละมาเปลี่ยน
                            อย่าเพิ่งยกเครื่องใหม่ เพราะสถานการณ์คอมช่วยนี้แปลกๆ

ใส่แรมเพิ่มเป็นทางเลือกที่ดีที่สุด อย่าใส่มากใส่ให้พอดี ซัก 256 ก็ได้ผลแล้ว
                            ช่วงนี้แรมแพงกว่า ซีพียูอีก ทั้ง ddr1 ddr2
                            ใส่ให้ตรงสเปคด้วย ตัวเก่าบัสอะไร บอร์ดรับบัสได้เท่าไหร่

ของผม 2000+ /KT400 /256 ddr333 /vga 5200 128 bit 128 MB
                            คล้ายกันเลย แต่ผมเพิ่งได้แรมมาเพิ่มเมื่อเร็วๆนี้เอง

Comment

อ้าวทำไมมันขึ้นว่า P4 ล่ะ
                              ไม่เป็นไรสงสัยเป็น KT266 ป่าวหว่า แล้วมีการ์ดจอออนบอร์ด ก็เลยเป็น KM266

เอางี้ หาแรม 256 บัส 266 หา CL 2.0 ถ้าไม่ได้ก็ 2.5 มาใส่
                              ปิดแชร์แรมการ์ดจอออนบอร์ดด้วย

Comment

Working...
                              X