Announcement

Collapse
No announcement yet.

พรุ่งนี้จะเริ่มลบกระทู้ที่ขาย HDD พ่วงไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

รับทราบครับ

Comment

ไม่น่าประกาศซื้อ-ขายลักษณะนี้ หน้ากระดานนานละ

เห็นด้วยกับทีมงาน +1ไป

จะเพิ่มอะไร ตกลงนอกรอบดีกว่า^^

Comment

ก็ดีครับ ไม่งั้นหมกหมุ่นกันจริงๆ สงสารคนเจ้าของตัวจริงๆด้วย เฮ้อ

Comment

ทีแรกผมก็งง ๆ นะ เพิ่งเข้ามาซื้อ เห็นน้องบอกว่า มีข้อมูลแถมด้วย ผมก็งง ๆ อ่ะ
          พอดูกระทู้อื่น ๆ ก็เลยเดา ๆ ได้ ก็เลยบอกให้ลบฟอร์แมทใหม่เลย เพราะโป้จริง ๆ หาง่ายในเน็ตมากมายครับ
          ใจอยากซื้อฮาร์ดดิสก์แบบบริสุทธ์ ว่าง ๆ กิ๊ก ๆ มากกว่าครับ
          แต่ก็รู้สึกเหมือนเป็นวิวัฒนาการไปแล้วนะ ฮาร์ดดิสก์มีไส้ เหอะ ๆ

Comment

ทำไมยังไม่เห็นจัดการพวกนี้อย่างเด็ดขาดซะทีล่ะ
            ยังเห็นขาย HDD แถมไฟล์กันเกลื่อนบอร์ดอยู่เลย

Comment

Originally posted by fanyunho View Post
              ทำไมยังไม่เห็นจัดการพวกนี้อย่างเด็ดขาดซะทีล่ะ
              ยังเห็นขาย HDD แถมไฟล์กันเกลื่อนบอร์ดอยู่เลย

เตือนหลายๆท่านที่แถมข้อมูลด้วยความหวังดีนะครับ ท่านใดส่งแบบEMS ก็ต้องระวังไม่ต่างจากส่งแบบนัดเจอนะครับ

ลิขสิทธิ์เขาจับหมดครับ

http://dvdtook.com/forum/showthread....C7%CB%C5%E8%D0

ทางที่ดีหยุดส่งซักพักจะดีกว่าครับ ไว้ซาแล้วค่อยส่งใหม่ครับ เพราะช่วงนี้พวกมันหากินกันรุกหนักทุกที่ครับ หน่วยงานราชการยังโดนบุกเข้าไปตรวจเลยครับ

Comment

ในความคิดผมนะ ไฟล์ลิขสิทธิ์มันจะผิดกฎหมายได้ต่อเมื่อ คุณไม่ได้รับอนุญาติจากทางเจ้าของลิขสิทธิ์ให้จัดจำหน่าย มีการทำซ้ำขึ้นมาอีกครับ

สำหรับการถ่ายโอนไฟล์ลง HDD เป็นเรื่องไม่ผิดกฎหมายแน่นอนครับ ถ้าเราไม่ได้ทำแบบมีหน้าร้านต่างๆ ไม่โดนชัวร์ๆ รับรองครับ เพราะกฎหมายอิเล้กโทรนิกส์ว่า
                ไว้อยู่แล้วครับผม ถ้ากล้าจับผมก็กล้าสู้คดีครับ เพราะชนะมาหลายครั้งล่ะ เบื่อพวกชอบไม่รู้กฎหมายแล้วมาแจ้งละเมิด เห้อ เซง ฮ่าๆ

Comment

Originally posted by koryamart View Post
                  ในความคิดผมนะ ไฟล์ลิขสิทธิ์มันจะผิดกฎหมายได้ต่อเมื่อ คุณไม่ได้รับอนุญาติจากทางเจ้าของลิขสิทธิ์ให้จัดจำหน่าย มีการทำซ้ำขึ้นมาอีกครับ

สำหรับการถ่ายโอนไฟล์ลง HDD เป็นเรื่องไม่ผิดกฎหมายแน่นอนครับ ถ้าเราไม่ได้ทำแบบมีหน้าร้านต่างๆ ไม่โดนชัวร์ๆ รับรองครับ เพราะกฎหมายอิเล้กโทรนิกส์ว่า
                  ไว้อยู่แล้วครับผม ถ้ากล้าจับผมก็กล้าสู้คดีครับ เพราะชนะมาหลายครั้งล่ะ เบื่อพวกชอบไม่รู้กฎหมายแล้วมาแจ้งละเมิด เห้อ เซง ฮ่าๆ
                  เขาก็บอกอยู่ครับว่าห้ามทำซ้ำ คัดลอก หรือทำสำเนา แค่นี้ก็ผิดกฏหมายแล้วนะครับ คัดลอกจากCDไปCDแล้วจำหน่ายจ่ายแจก คัดลอกจาก CDไปHDD แล้วจำหน่าย จ่าย แจก แค่คำว่าทำซ้ำ หรือคัดลอกตีความแล้วก็ชัดเจนครับ ไม่งั้นคงไม่มีการนำเข้าสู่กระบวนการยุติธรรมแล้วตัดสินปรับกันหรอกครับ ทางที่ดีระวังตัวไว้ดีที่สุดครับ พวกมันจะหากินยังไงเราก็สู้ยากกว่าเดิมครับ เตือนๆกันไว้ อย่าไปแหย่หนวดพวกมันดีที่สุดครับ ตอนนี้ได้ข่าวพวกมันกลับจากกวาดล้างที่ภาคอีสานตอนนี้มุ่งหน้าเข้ากทม.แล้วครับ อ่านได้จากweb Gameดังๆ จะรู้ความเคลื่อนไหวพวกมันครับ หากินกับลิขสิทธิ์ สุดท้ายขอเตือนว่าให้เข้าสู่กระบวนการยุติธรรมดีกว่าครับ อย่าไปเสียให้มันใต้โต๊ะ ให้ศาลท่านตัดสินปรับดีกว่า ไอ้ผิดน่ะผิดเต็มๆอยู่แล้ว แต่อย่าเสียเงินให้พวกมารีดไถนอกระบบดีกว่าครับ แต่ถ้าเจอเจ้าของลิขสิทธิ์ตัวจริงมาเองก็ทำใจครับ

Comment

Originally posted by Lookatme View Post
                    รวม กระสือไหมอะ มีไส้เหมือนกัน 55555+
                    ฮาได้อีก

Comment

อดเลยเรา

Comment

0__o !

Comment

ไม่เคยทำคับ

Comment

Comment

รับทราบครับ

Comment

รับทราบครับ

Comment

Working...
                                X