Announcement

Collapse
No announcement yet.

พรุ่งนี้จะเริ่มลบกระทู้ที่ขาย HDD พ่วงไฟล์ละเมิดลิขสิทธิ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แหม ผมก็เห็นกระทู้นึง รับยัดใส้ชมพูอยู่นี่ครับ ไม่ไปลบล่ะครับ รับยัดมาตั้งกะต้นเดือน

เด๋วผมรับยัดLosslessบ้างซะเลย

Comment

โดนจับ โดนล่อซื้อกันแล้วครับ ระวังไว้ครับ

ตำรวจปราบปรามการกระทำผิดเกี่ยวกับอาชญากรรมทางเทคโนโลยี จับหนุ่มหัวใสขายฮาร์ดดิสก์พร้อมหนังโป๊เต็มความจุ 1 เทราไบต์
      ผ่านเว็บไซต์ในราคา 2,500 บาท เผยตำรวจล่อซื้อด้วยวิธีโทร.สั่งตามเบอร์โทรศัพท์ที่ระบุไว้ในเว็บไซต์ ตรวจสอบของกลางถึง 87 เรื่อง

เมื่อเวลา 16.30 น.วันนี้ (28 มี.ค.) พล.ต.ต.สุรพล หอมชื่นชม ผบก.ปอท. พ.ต.อ.สมพร แดงดี ผกก.3 บก.ปอท.
      นำกำลังเจ้าหน้าที่ กก.3 บก.ปอท. เข้าจับกุม นายดำรงค์ อู่ขลิบ อายุ 29 ปี อยู่บ้านเลขที่ 144 หมู่ 6 ต.โพหัก อ.บางแพ จ.ราชบุรี
      พร้อมของกลางฮาร์ดดิสก์ชนิดติดตั้งภายใน ขนาด 1 เทราไบต์ จำนวน 1 ลูก ภายในบรรจุภาพยนตร์ลามกอนาจารจำนวน 87 เรื่อง
      โทรศัพท์มือถือ 1 เครื่อง โดยสามารถจับกุมตัวได้ที่บริเวณศูนย์อาหารชั้นใต้ดินห้างสรรพสินค้าไอทีสแควร์ แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่

พล.ต.ต.สุรพลเปิดเผยว่า การจับกุมครั้งนี้สืบเนื่องจากเจ้าหน้าที่ บก.ปอท.ได้รับแจ้งจากสายลับว่า เว็บไซต์ www.coverdd.com
      ได้ลักลอบขายภาพยนตร์ลามก และภาพยนตร์ Hi-Def พร้อมฮาร์ดดิสก์เต็มความจุในราคาถูก
      เจ้าหน้าที่จึงวางแผนจับกุมโดยติดต่อสั่งซื้อฮาร์ดดิสก์ ขนาด 1 เทราไบต์ จำนวน 1 ลูก
      ซึ่งภายในบรรุจข้อมูลภาพยนตร์ลามกอนาจารเต็มความจุ ในราคา 2,500 บาท จากเว็บไซต์ดังกล่าว
      โดยให้มาส่งที่ศูนย์อาหารชั้นใต้ดินของห้างไอทีสแควร์

พล.ต.ต.สุรพลกล่าวต่อว่า เมื่อถึงเวลานัดหมายนายดำรงค์ได้นำฮาร์ดดิสก์มาส่งให้ เจ้าหน้าที่จึงแสดงตัวเข้าจับกุม
      ก่อนคุมตัวมาสอบสวนที่ บก.ปอท. โดยเบื้องต้นนายดำรงค์ให้การรับสารภาพว่าเป็นผู้จำหน่ายจริง
      จึงนำตัวไปส่งพนักงานสอบสวนดำเนินคดีในข้อหาทำและผลิต มีไว้ซึ่งภาพยนตร์อันลามกอนาจารเพื่อประสงค์แห่งการค้า

ข่าวจาก เว็บ manager.co.th
      Last edited by Captain MiKE; 30 Mar 2011, 22:15:49.

Comment

ไม่เคยทำมาก่อนครับ และรับทราบเช่นกัน ครับ

Comment

ไหนว่าจะลบกระทู้ล่ะ ทำไมยังปล่อยให้ขาย HDD พ่วงไฟล์อย่างโจ๋งครึ่มอยู่

Comment

พ่อค้าที่งหลายจัดการด้วยเดี๋ยวเว็ปมีปัญละก็เวรกรรมของชาวOCZเลยควรpmดีกว่านะครับเดียวจะเป็นเหมือนเว็ปบิทรับทราบคับ

Comment

แอบมาดู สงสัยต้องให้ชูวิทย์มาจัดการแล้วม้าง งานนี้ อิอิอิ

Comment

เจอแบบว่าล่อซื้อแบบนี้ผมว่าทิ้งลงพื้นครั้งเดียวจบเลยครับ หลักฐานหายเกลี้ยง แต่ก็ไม่แนะนำให้ขายของละเมิดครับ แต่ถ้าไม่ละเมิดก็ไม่รู้จะหาตังที่ไหนมาซื้อของลิขสิทธิ์ครับ ออกมาใหม่เป็นว่าเล่น

Comment

Originally posted by xmenfhan View Post
                  เจอแบบว่าล่อซื้อแบบนี้ผมว่าทิ้งลงพื้นครั้งเดียวจบเลยครับ หลักฐานหายเกลี้ยง แต่ก็ไม่แนะนำให้ขายของละเมิดครับ แต่ถ้าไม่ละเมิดก็ไม่รู้จะหาตังที่ไหนมาซื้อของลิขสิทธิ์ครับ ออกมาใหม่เป็นว่าเล่น
                  ความคิดดีแฮะ ทิ้งมันต่อหน้าเลย
                  แล้วถ้าขอตามไปดูถึงบ้านล่ะ

Comment

เอาเลยครับ หนับหนุน เเต่ก็อยากได้ ^^ ไม่เป็นไร เพื่อชาติ.!!!

Comment

รับทราบคับ

Comment

รบกวนลบให้ด้วยได้ป่ะครับผมของของหมดแล้วครับ ถ้าผิดช่องทางต้องของโทษด้วยครับ

http://www.overclockzone.com/forums/...8%8A%E0%B9%88)

Comment

พ่วงหนังซีรี่ย์ USA ได้มั๊ยครับผู้รู้ช่วยตอบที

Comment

รับทราบครับ

Comment

พวก ssd USB SD card นี่ด้วยไหม

Comment

Working...
                              X