Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามปัญหาหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามปัญหาหน่อยครับ

1.ไม่ทราบว่าถ้าเรา เสียบสาย POWER ทิ่งไว้ตลอด เวลาใช้งาน( 9.00-17.00) แบตเตอร์รี่จะเสื่อมไหม ครับ
    2.เวลาลงwindowใหม่ วิธีลงเหมือนกับ เครื่องPC ไหมครับ

ขอตอบเฉพาะข้อ 1 ครับ

ผมว่าเงลาแบตมัยเต็มมันก็ตัดของมันเองนะครับ

Comment

แบทคิดว่าไม่น่าเสื่อมนะคับ ^^ เพราะมันไม่ได้ใช้งาน ....

ส่วน windows ... ก็ลงเหมือน PC เครื่องนึงแหละคับ แต่โปรแกรมจัดการเกี่ยวกะตัว n/b มันจาต้องลงเพิ่มเอาีทีหลังครับ

Comment

1.ใช้ยังไงมันก็เสื่อม แค่เร็วหรือช้าเท่านั้นเอง ถ้ามันมีความร้อน ยังไงมันก็เสื่อมครับ ถ้าไม่คิดจะใช้แบตนานมากๆ ให้เหลือไฟไว้ 40% แล้วถอดแบตเก็บเลยครับ

2.เหมือนกันครับ

Comment

๑.ไม่รู้ว่าของท่านอื่นทำยังไงนะครับ แต่ก่อนผมก็เสียบ แต่หลังจากอ่านข้อมูลมาหลายๆที่ เค้าว่าจะเสื่อมเหมือนกันนะครับ เพราะฉะนั้นถ้าใช้อยู่บ้านตอนนี้ผมก็เลยถอดแบตออกเลย เสียบตัวชาร์ตอย่างเดียว อีกนิดคือ ทำให้เครื่องไม่ร้อนมากด้วยครับ ไงก็ลองดูละกันนะครับ

๒.ตามที่คุณtassapon บอกไว้เลยครับผม

Comment

Working...
          X