Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ audition ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ audition ครับ

คือเวลาผมเล่นออดิชั่นแล้วเวลาคนทักเอ็มขึ้นมา มันจาเด้งออกเลยอ่ะครับ แล้วทีนี้ พอมันเด้งออก มันไม่สามารถพิมอาไรได้เลยครับ เหมือนกับ คีบอร์ด เสีย หรือค้าง กดไรไม่ได้เลยครับ แต่ก็ใช้เม้าได้อาไรได้หมดยกเว้นคีบอร์ด ต้องรีสตาร์ทไหม่อย่างเดียว มันเป็นที่อาไรครับ ช่วยทีนะครับ

ออดิชั่น? adobe audition??
    ถ้าใช่ ลองเข้าไป disable sound effect ต่างๆ ใน M ดูครับ ปิดเสียงให้หมด
    โปรแกรมพวกทำเพลงทำเสียง มันใช้ระบบเสียงอยู่
    พอโดนโปรแกรมอื่นมาแย่งทรัพยากรมันก็โมโหมั้ง 55

Comment

Originally posted by tong.com View Post
      คือเวลาผมเล่นออดิชั่นแล้วเวลาคนทักเอ็มขึ้นมา มันจาเด้งออกเลยอ่ะครับ แล้วทีนี้ พอมันเด้งออก มันไม่สามารถพิมอาไรได้เลยครับ เหมือนกับ คีบอร์ด เสีย หรือค้าง กดไรไม่ได้เลยครับ แต่ก็ใช้เม้าได้อาไรได้หมดยกเว้นคีบอร์ด ต้องรีสตาร์ทไหม่อย่างเดียว มันเป็นที่อาไรครับ ช่วยทีนะครับ
      ของผมมันไม่หลุดนะครับถ้ามีคน sign in ขึ้นมาเฉยๆ นอกจากจะไปกดหน้าต่างมัน มันจะหลุดทันที แล้วพอตอนหลุดแล้วทำอะไรไม่ได้เลยผมก็เป็นครับ ตั้ง log off แล้ว login เข้ามาใหม่ครับ ถึงจะหาย

Comment

ขอรบกวนอีกทีนะครับ ตั้งยังไงครับ ตรงไหนครับ

Comment

Originally posted by rhythm158 View Post
          ของผมมันไม่หลุดนะครับถ้ามีคน sign in ขึ้นมาเฉยๆ นอกจากจะไปกดหน้าต่างมัน มันจะหลุดทันที แล้วพอตอนหลุดแล้วทำอะไรไม่ได้เลยผมก็เป็นครับ ตั้ง log off แล้ว login เข้ามาใหม่ครับ ถึงจะหาย

อ๋อ log off ที่อยู่แถบ ทาสบาร์ใช่มั๊ยครับ

Comment

ถ้ายังไม่หายลองดู Process ดูนะครับว่ามีโปรแกรมทำงานอยู่หรือปล่าว ถ้ามีลองปิดดูแล้วลองคลิกดูว่ามันคลิกได้หรือปล่าวครับ

ถ้ายังเป็นอยู่ลองเข้าเกมส์ใหม่อีกครั้ง โดยใช้คีย์บอร์ด (ของผมสร้าง shortcut ใส่ id ไว้ desktop อะครับ) แล้วเข้าเกมส์ พอเข้าเกมส์แล้วก็ออกเกมส์ (อย่ากด Alt+F4 อีกหละครับ - -*) หายแน่นอนค้าบ

Comment

Originally posted by คุกกี้ View Post
              ออดิชั่น? adobe audition??
              ถ้าใช่ ลองเข้าไป disable sound effect ต่างๆ ใน M ดูครับ ปิดเสียงให้หมด
              โปรแกรมพวกทำเพลงทำเสียง มันใช้ระบบเสียงอยู่
              พอโดนโปรแกรมอื่นมาแย่งทรัพยากรมันก็โมโหมั้ง 55
              คิดได้ไงครับ

Comment

Working...
              X