Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N-E ตั้งให้ หาIP AUTO แล้วมันหาไม่เจอ ต้องตั้งเอง ของตัวอื่นเป็นอย่างนี้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N-E ตั้งให้ หาIP AUTO แล้วมันหาไม่เจอ ต้องตั้งเอง ของตัวอื่นเป็นอย่างนี้ไหมครับ

M2N-E ตั้งให้ หาIP AUTO แล้วมันหาไม่เจอ ต้องตั้งเอง ของตัวอื่นเป็นอย่างนี้ไหมครับ
    ผมใช้router ต่อเน็ตอะครับ ปกติคอมเครื่องเดิม ต่อปุ๊บหาเจออัตโนมัติพอเอาเครื่องนี้มา ก็หาไม่เจอถ้าตั้งautoแล้วเข้าไปติ๊กที่ Notify me when this connection has limited or no connectivity ก็จะมีเครื่องหมายตกใจสีเหลืองขึ้นมาที่ Iconมุมขวาล่าง พอติ๊กออก แต่ยังAUTO อยู่เครื่องหมายหายไปแต่ IP ที่ได้มาไม่อยู่ในวง LAN ต้องมาตั้งIP เอง ลองเปลี่ยนPORT ที่ ROUTER ก็เป็นเหมือนเดิม เครื่องอื่นก็ปกติ บอร์ดรุ่นนี้ตัวอื่นเป็นอย่างนี้หรือป่าวครับ หรือผมต้องไปตั้งอะไรอีก

m2n-e เครื่องผมก็หาได้ปกตินี่ครับลองตั้งค่าดู

Comment

Working...
    X