Announcement

Collapse
No announcement yet.

RAM ผีคิวไอ (PQI) มันห่วยมากมั้ยพอดีงบน้อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• RAM ผีคิวไอ (PQI) มันห่วยมากมั้ยพอดีงบน้อยครับ

จะถอย DDR 800 สักตัวขนาด 1GB แต่ Kingston ราคาปาไป 2300 PQI มัน 1450
    ใครมีประสบการณ์กับแรมยี่ห้อนี้แนะนำหน่อยครับ

ก็ใช้งานได้เหมือนกันแหละครับ ส่วนในเรื่อง o\c ก็แล้วแต่ครับ บางตัวไปได้ไกลบางตัวไปได้กระจิด

Comment

เคยใช้ แจ่ม

Comment

ยี้ห้อนี้ก็ถือว่าดีในระดับนึงครับ

Comment

ผมใช้อยู่ก็ดีอะคับลากได้ไกลอยู่แต่ปรกติไม่ได้คล๊อกอ่าใช้เดิมๆนานๆนึกคึกจะคล๊อกซะที3.0ผมลากไปที่3.8ไม่เคยลากไปไกลกว่านี้เพราะไม่รู้จะลากไปทำไมอะคับ

Comment

ลากไกล ไหม้ยาก ราคาถูก

Comment

มันก็เล่นได้หมดแหละครับ แต่ลากไกลหรือไม่นั้นอีกเรื่องนึง

Comment

ไม่ห่วย ไช้ได้ดีครับคุ้มราคาครับ

Comment

เห็นราคามันอยู่แค่พัน4พัน5ผมงบน้อยคงต้องตัวนี้แหละ DDR800 ลากได้ถึง 900กว่าก็เอาแล้ว

Comment

ผมใช้เดิมๆเลยครับใช้ได้ดีไม่มีปัญหาอะไรครับ พันทิพย์ไปหาซื้อตอนนี้ไม่รู้ว่ามีอยู่ร้านเดียวป่าว วันก่อนไปมีที่ HWHร้านเดียวเอง ร้านอื่นเขาบอกของไม่ดีโนเนมเขาไม่เอามาขาย งงกะเขาจัง ใช้ก้ไม่มีปัญหาอะไร ถูกด้วย แต่ถ้าเอาไปลากมากๆก็ไม่รู้ครับเพราะผมไม่จำเป็นต้องลากอะ

Comment

ใช้ไปเถอะครับ มันไม่ค่อยเสียหรอก ยี่ห้อ บางที่ก็เดี้ยง

Comment

แรมยี่ห้อไหนก็เหมือนๆกันแหละถ้าไม่เอาไป o/c

Comment

ถอยมาแล้วทดแรมเป็น 667 ดันได้ที่ 890 สูงสุด เอาเถอะราคามันพอๆกับ DDR 667 นี่
                          เล่นแบบไม่ทดแรมก็ไม่ร้อนมากเล่นเกมเร็วดีครับชอบๆของ value คุณภาพตามราคา

Comment

Working...
                          X