Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดี๋ยวนี้แรมปลอมเค้าปลอมถึงขั้นปลอม SPD กันแล้วนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดี๋ยวนี้แรมปลอมเค้าปลอมถึงขั้นปลอม SPD กันแล้วนะครับ

เรื่องของเรื่องคือเพื่อนผมเค้าจะซื้อแรมใหม่ ก็เลยโทรมาถามว่าชิพไหนลากได้ไกลๆบ้าง
    ผมก็บอกไปว่าถ้าหาได้เอาชิพ Hynix เลยไม่ผิดหวัง แล้วสักพักเค้าก็โทรกลับมาว่าไปเจอ
    Kingston 1G/533 Hynix FP-C4 ดีรึเปล่า ผมก็บอกว่าดีแน่นอน ลากได้ดีกว่า FP-Y5
    วีกใหม่ๆเสียอีก เค้าก็เลยรีบซื้อ แต่พอเอากลับมาให้ผมดู ผมบอกซวยแล้วแรมปลอมแน่นอน

ก่อนอื่นมาดูหน้าตามันก่อนครับ

ที่ผมรู้ว่าปลอมเพราะดูจากสติ๊กเกอร์ Kingston สีมันไม่เหลือบครับ แล้วก็ประกันไม่รู้จักด้วย
    น่าจะประกันร้าน แล้วก็จริงๆครับ แรมปลอม เพราะว่าเอาไปใส่เครื่องแล้วเปิด CPUz ดูก็เจอเลย

Comment

อาจจะสงสัยว่า อ้าว... มันก็ขึ้นเป็น Kingston นี่จะปลอมได้ยังไง แต่ลองดูดีๆครับ ทั้ง 2 ตัวมี S/N เดียวกันเป๊ะ หึ หึ เอาแล้วมั้ยล่ะ เดี๋ยวนี้การปลอม advance ถึงขั้นปลอม SPD กันแล้วด้วยครับ นี่ถ้าไม่ได้ซื้อมา 2 ตัวละก็ดูไม่ออกแน่ๆเลยว่าแรมปลอม

Comment

แต่ก็ลากไกลนี่ครับ

Comment

ตาย ครับ ตาย งานนี้ต้อง Ban Kingston แล้วหันมาคบกับ Corsair ซะละครับ

Comment

จะพิมอะไร ก็ให้จบในข้อความเดียว กรุณาอย่าปั้มกระทู้ครับ

Comment

ว๊ายยยยยย Hynix โดนซะแล้ว ดีนะมันไม่ปลอม D9

Comment

อีกอย่างนึงครับ แปลกๆคือมันเป็น PC2-4300 ซึ่งแรมแท้โดยปกติจะเป็น 4200 (533) หรือไม่ก็จะเป็น 5300 (667) ไปเลย เหอๆๆ

Comment

ยังๆๆ ยังไม่จบแค่นี้ครับ ตอนแรกนึกว่าจะซวยแล้ว ที่ไหนได้ครับถึงจะเป็นแรมปลอมแต่ก็ใช้ชิพจริงครับ มาดูผลการลากของมัน

Last edited by Amagin; 3 Jun 2007, 20:03:07.

Comment

Originally posted by newsgau View Post
                    จะพิมอะไร ก็ให้จบในข้อความเดียว กรุณาอย่าปั้มกระทู้ครับ
                    เซ็งครับ!!! เบื่อคนรู้ทัน 555+

ปล. โพสต้องให้น่าติดตามหน่อยเด้ จบในตอนเดียวมันก็ไม่ลุ้นอ่ะจิ

Comment

สรุปว่าตกลงเป็น Kingston ปลอมครับ แต่ว่าใช้ชิพ Hynix จริงๆ ไม่อย่างนั้นลากไม่ถึง 1125 5-5-5-15 2.2V แน่นอนครับ ยังถือว่ามีความโชคดีในความโชคร้ายอยู่ครับ

ปล. ถือว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกในแรม Value นะครับ แม้ว่าจะเป็นแรมปลอมก็ตามครับ
                      ถ้าใครซื้อมาแล้วได้ชิพนี้ก็ลองเอามาลากดูนะครับ ลากดีใช้ได้เลยทีเดียว
                      อย่างเพิ่งเห็นว่ามันเป็น 533 นะคร้าบ... ตัวอย่างก็มีให้ดูอย่าง D9 บัส 533 ไงละครับ
                      Last edited by Amagin; 3 Jun 2007, 20:00:59.

Comment

เหอๆ ท่านไปไวกว่าผมอีก (Post อะ) ผมไม่ค่อยได้โพสต์ (ไม่รู้จะโพสต์ไรไม่ค่อยสนใจ Rep ด้วย)

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
                          เหอๆ ท่านไปไวกว่าผมอีก (Post อะ) ผมไม่ค่อยได้โพสต์ (ไม่รู้จะโพสต์ไรไม่ค่อยสนใจ Rep ด้วย)
                          นี่ขนาดไม่ค่อยได้โพสนะครับ สมัครทีหลังผมตั้ง 3 เดือน แต่ rep ต่างผมแค่ 400 เอง

Comment

Originally posted by Amagin View Post
                            สรุปว่าตกลงเป็น Kingston ปลอมครับ แต่ว่าใช้ชิพ Hynix จริงๆ ไม่อย่างนั้นลากไม่ถึง 1125 5-5-5-15 2.2V แน่นอนครับ ยังถือว่ามีความโชคดีในความโชคร้ายอยู่ครับ
                            FP-C4 ผมได้แค่ 1100 เอง 2.1 volts เกินนี้ยังไม่ได้ลอง

ฺBus 1000 ไฟต่ำถึงใจ 1.8-1.9 ก็วิ่งได้ แต่ CL4 นี่ไม่ได้เห็นเลย

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
                              FP-C4 ผมได้แค่ 1100 เอง 2.1 volts เกินนี้ยังไม่ได้ลอง

ฺBus 1000 ไฟต่ำถึงใจ 1.8-1.9 ก็วิ่งได้ แต่ CL4 นี่ไม่ได้เห็นเลย
                              Hynix อย่าหวัง CL4 เลยครับ น่าจะตันประมาณ 900 กว่าๆ แต่ถ้าปล่อยเป็น CL5 ไปไกลแน่นอนครับ ผมมีอยู่คู่นึงแต่เป็น FP-Y5 week 635 CL 5-5-5-15
                              ลากได้เกือบแตะ 1200 เลยทีเดียว

ปล. Hynix ไม่ชอบไฟนะครับ ไม่ว่าจะอัดให้มากขนาดไหนถ้ามันตันแล้วก็ไม่ขึ้น ไม่เหมือนพวก D9 เพราะฉะนั้นควรให้ไฟมันไม่เกิน 2.3 ครับ
                              รับรองว่า Hynix ไม่มีเอ๋อแน่นอน ผมกับเพื่อนใช้งานจริงที่ 1125 5-5-5-15 ไฟ 2.2 มาเกิน 4 เดือนแล้วครับยังไม่มีปัญหาอะไร ปกติสุขดีทุกอย่าง

Comment

Working...
                              X