overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24

Thread: แรมปลอมก็แรงได้ครับ

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

Default แรมปลอมก็แรงได้ครับ

เรื่องของเรื่องคือเพื่อนผมเค้าจะซื้อแรมใหม่ ก็เลยโทรมาถามว่าชิพไหนลากได้ไกลๆบ้าง
    ผมก็บอกไปว่าถ้าหาได้เอาชิพ Hynix เลยไม่ผิดหวัง แล้วสักพักเค้าก็โทรกลับมาว่าไปเจอ
    Kingston 1G/533 Hynix FP-C4 ดีรึเปล่า ผมก็บอกว่าดีแน่นอน ลากได้ดีกว่า FP-Y5
    วีกใหม่ๆเสียอีก เค้าก็เลยรีบซื้อ แต่พอเอากลับมาให้ผมดู ผมบอกซวยแล้วแรมปลอมแน่นอน

ก่อนอื่นมาดูหน้าตามันก่อนครับ

ที่ผมรู้ว่าปลอมเพราะดูจากสติ๊กเกอร์ Kingston สีมันไม่เหลือบครับ แล้วก็ประกันไม่รู้จักด้วย
    น่าจะประกันร้าน แล้วก็จริงๆครับ แรมปลอม เพราะว่าเอาไปใส่เครื่องแล้วเปิด CPUz ดูก็เจอเลย

อาจจะสงสัยว่า อ้าว... มันก็ขึ้นเป็น Kingston นี่จะปลอมได้ยังไง แต่ลองดูดีๆครับ ทั้ง 2 ตัวมี S/N เดียวกันเป๊ะ หึ หึ เอาแล้วมั้ยล่ะ
    เดี๋ยวนี้การปลอม advance ถึงขั้นปลอม SPD กันแล้วด้วยครับ นี่ถ้าไม่ได้ซื้อมา 2 ตัวละก็ดูไม่ออกแน่ๆเลยว่าแรมปลอม
    Last edited by Amagin; 3 Jun 2007 at 20:49:19.

แต่ถึงจะปลอมก็ปลอมแต่ยี่ห้อครับ เพราะว่ามันคือชิพ Hynix FP-C4 จริงๆ ไม่งั้นไม่ได้ขนาดนี้ครับ

Last edited by Amagin; 3 Jun 2007 at 20:51:08.

เทส PI 32M ก็ผ่านด้วยนะเอ้า

สรุปว่าตกลงเป็น Kingston ปลอมครับ แต่ว่าใช้ชิพ Hynix จริงๆ ไม่อย่างนั้นลากไม่ถึง 1125 5-5-5-15 2.2V แน่นอนครับ
    ยังถือว่ามีความโชคดีในความโชคร้ายอยู่ครับ

OverclockZone Member ~Cr@zy^^aN~'s Avatar

นี่ล่ะนะ ที่เค้าว่า โชคดีที่โชคร้าย แรงพอตัว ใช้ไฟไม่สูงมากด้วย แจ่มมากเลยท่าน ^ ^V

ปล. ท่าน Amagin จขกท เป็นแฟน แสบกว่านี้มีอีกมั้ย หรอครับ

Quote Originally Posted by ~Cr@zy^^aN~ View Post
    นี่ล่ะนะ ที่เค้าว่า โชคดีที่โชคร้าย แรงพอตัว ใช้ไฟไม่สูงมากด้วย แจ่มมากเลยท่าน ^ ^V

ปล. ท่าน Amagin จขกท เป็นแฟน แสบกว่านี้มีอีกมั้ย หรอครับ
    ใช่แล้วครับ Amakusa Gin เท่โคดๆๆ

ปล. ท่านก็ชอบอ่านเหมือนกันเหรอครับ
    Last edited by Amagin; 3 Jun 2007 at 21:15:53.

OverclockZone Member jraboy's Avatar

ดีกว่า คอแชรผมอีก

OverclockZone Member poneo's Avatar

Talking

โอ้

โทดทีครับ อ่านผิดไป
    Last edited by poneo; 3 Jun 2007 at 21:51:05.

Quote Originally Posted by poneo View Post
    ไม่มี part number นี่เป็นแรมปลอมเลยเหรอครับ

ซวยแว้ว D9 ผมก็ไม่มี part number
    ไม่ใช่ Part Number ครับ ดูที่ Serial สิครับ แรม 2 ตัว serial เดียวกันมีที่ไหน

OverclockZone Xtreme News ARES's Avatar

7เข้...เดี๋ยวนี้ปลอม SPD ได้แล้ว

CPU-Z ก็วิเคราะห์ไม่ได้แล้วว่าแท้ไหม

...เอ่อท่าน Amakusa Gin นี่ตกลงตายไหมครับ ผมว่ามันตายแล้วนะ โดนยิงกลางหัวร่วงไปกองบนถนนขนาดนั้นอ่ะ แล้ว ตอนจบไหงดันมีคนใส่บู๊ตติดเสตอโผล่มาอีกล่ะ เห็นแต่รองเท้าด้วย ไม่เห็นหน้า มันเป็นใคร..

Quote Originally Posted by ARES View Post
    7เข้...เดี๋ยวนี้ปลอม SPD ได้แล้ว

CPU-Z ก็วิเคราะห์ไม่ได้แล้วว่าแท้ไหม

...เอ่อท่าน Amakusa Gin นี่ตกลงตายไหมครับ ผมว่ามันตายแล้วนะ โดนยิงกลางหัวร่วงไปกองบนถนนขนาดนั้นอ่ะ แล้ว ตอนจบไหงดันมีคนใส่บู๊ตติดเสตอโผล่มาอีกล่ะ เห็นแต่รองเท้าด้วย ไม่เห็นหน้า มันเป็นใคร..
    Amagin ไม่มีวันตายครับ เพราะเค้าเป็น idol ในใจผมเสมอ

ปล. ท่านก็เป็นแฟน"แสบ" ด้วยเหมือนกันเหรอครับ ทำให้นึกถึงตอนเรียนมหาลัยเลยครับ สมัยนั้นกำลังฮิตมากๆเลย
    Last edited by Amagin; 4 Jun 2007 at 12:59:59.

OverclockZone Member nong_f's Avatar

แรมเทพแฝงตัวมาหรือป่าวเนี่ย

OverclockZone Member ~Cr@zy^^aN~'s Avatar

ค่าตัวมันเท่าไหร่ครับ น่าเก็บมาทำ Spare part จัง

มีแฟนแสบ ปรากฏตัวออกมา 3 คนแล้ว ถ้าผมจำไม่ผิด อามากิง(ผมก็ชอบเหมือนกัน) ไม่ตายนะ
    เรื่องนี้มีแบบอนิเมชั่นมั้ยครับ รึว่ามีแต่แบบหนังสือ อยากได้มาเก็บไว้น่ะ ถ้ายังไงก็หลังไมค์ PM มาหน่อยนะครับ ^^a

Quote Originally Posted by ~Cr@zy^^aN~ View Post
    ค่าตัวมันเท่าไหร่ครับ น่าเก็บมาทำ Spare part จัง

มีแฟนแสบ ปรากฏตัวออกมา 3 คนแล้ว ถ้าผมจำไม่ผิด อามากิง(ผมก็ชอบเหมือนกัน) ไม่ตายนะ
    เรื่องนี้มีแบบอนิเมชั่นมั้ยครับ รึว่ามีแต่แบบหนังสือ อยากได้มาเก็บไว้น่ะ ถ้ายังไงก็หลังไมค์ PM มาหน่อยนะครับ ^^a
    เพื่อนผมซื้อมา 1G 1500 แน่ะ แพงซะด้วย แต่ว่าอยู่ ตจว. ก็แบบนี้ละครับต้องทนซื้อแพงกันไป

ปล. เพิ่งจะมีคนมาทักเรื่องชื่อผมนี่แหละ ใช้ชื่อนี้มาเกือบ 3 ปีแล้วนะเนี่ย ส่วน Animation นั้นรู้สึกจะไม่มีนะครับ เห็นมีแต่หนังสือการ์ตูนอย่างเดียวอ่ะ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ปลอมแต่แรงหวะ ให้อภัย เหอะๆๆๆ....

OverclockZone Member kopkid's Avatar

เทพ ๆ

OverclockZone Member Explosively's Avatar

โหดจิงๆคับ ลากได้ 1,100+ พอๆกะ D9 เลยมะงิ ^^

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ลากได้มากกว่า Y5 ผมอีก -*- สงสัยต้องขาย Y5 ไปเล่น C4 ละ

Y5 ของผม week08 year 2007 -------> ลากได้ 900

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    ลากได้มากกว่า Y5 ผมอีก -*- สงสัยต้องขาย Y5 ไปเล่น C4 ละ

Y5 ของผม week08 year 2007 -------> ลากได้ 900
    FP-Y5 ปี 07 ลากไม่ไปทั้งนั้นครับ ลองเล่นมาหลายคู่แล้ว ต้อง FP-C4 เลย รับรองแจ่ม

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

แต่ Kingston ชิป Elpida -6E-E ก็ลากไกลเหมือนกันแฮะ ราคาที่ พิโลก อยู่ 1350 บาท 1 GB

http://www.pc-cm.com/modules.php?nam...er=asc&start=0

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks