overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ช่วยวิจารย์ลายเซ็นต์ สำหรับ notebook หน่อครับ

OverclockZone Member Ton`'s Avatar

Default ช่วยวิจารย์ลายเซ็นต์ สำหรับ notebook หน่อครับ

ผมพึ่งใช้ Photoshop เป็นนิดๆหน่อยๆ เลยลองทำดู แล้วมันก็ออกมาแบบนี้อ่ะครับ แบบมั่วๆเอา เอานู้นเอานี่มาแปะๆ แล้วมันก็กลายเป็นแบบนี้ ยังไงรบกวนเพื่อนๆ ช่วยวิจารย์ หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

เก่งจัง

สเปกน่าจะเด่นกว่านี้หน่อยนะ ดูกลืนๆไปกับแบ๊กกราวน์เกินไป

OverclockZone Member Ton`'s Avatar

พอดีตัวหนังสือ Spec ลองหลายสีแล้วมันไม่ค่อยเข้ากันเลย ทั้งสี ฟ้า ขาว เขียว เหลือง แดง ไปๆมาๆผมเลยเอาสีนี้ แต่ก็อย่างที่คุณ dogdog บอกอ่ะครับ มันกลืนๆกับไฟข้างหลัง ผมควรจะเอาสีอะไรดีช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

สีขาวก็กลืนไฟสีขาวข้างหลัง
    น้ำเงิน ก็มืดไป และกลื่นกับข้างหลัง
    ฟ้าก็กลืนกับข้างหลัง
    เขียวเหมือนจะเด่น แต่จริงๆแล้วมันกลื่นๆกับสีเหลือง
    เหลือง ก็กลืนกับไฟข้างหลัง

OverclockZone Member eol's Avatar
    ปากเกร็ด - สวนแตง

ลองเอา spec แปะกะหน้าจอดูไม๊ครับ ^^!! โทนมืดทั้งจออยู่แล้ว เอิ๊กๆ .......... แหะๆ (ท่าจะทำยากแหะ)

น่ารักดูดีไปอีกแบบนึง ครับ
    มีเด็กบอยอยุ่มุมขวาทำให้สื่ออะไรเข้าใจกับผู้ใช้ได้ง่ายดี
    บวกกับโนตบุคที่อยุ่ด้านซ้าย ตรงเลยทีนี้
    ดูกลมกลืนดีครับ
    บรรยากาศดูคลุมโทนได้ค่อนข้างครับ ^^
    แนะนำนิดนึงส่วนของพวกโลโก้ ออกแนวจะเด่น ไม่รุ้ว่าตรงนี้เจ้าของกระทู้ตั้งใจหรือปล่าว
    แต่ทุกส่วนมันแข่งกันเด่นไปหมด ปรับลด เพิ่มอะไรมันมันมีน้ำหนัก เช่น ให้ตัวโนตบุคเด่นสุด รองลงมาคือ สเปก (ปรับให้ภาพจางๆ หรือเล่นสีดู แต่ปรับภาพจะดีกว่าเล่นสีแล้วมันจะซับซ้อนไปนิดส์) รองลงมาอีกคือโลโก้
    ไม่เเข่งกันเด่น ภาพจะดูมีลูกเล่นเพิ่มเข้ามา

ผมเข้าใจที่คุณ กบกระโดดไม่ไกล บอกนะครับ และก็อยากทำอยู่เหมือนกัน ในเรื่องปรับ background ผมเห็นด้วยเลยครับ แต่ทำไม่เป็น - -" ส่วน Logo ผมตัดๆมาแล้วก็แปะๆเอา เลยไม่รู้วิธีที่จะไม่ให้เด่นแข่งกันอ่ะครับ ส่วน banner Slackware (ไม่ได้เก่ง Slackware นะครับแต่อยากใช้เป็น) ไม่รู้จะดูรกไปรึป่าว

OverclockZone Member

มีความพยายม เอ้ย พยายามแบบนี้ เดี๋ยวก็เก่งเองครับ ของผมแม้แต่ avatar ยังไม่มีเลย เพราะความขี้เกียจมากมายเหลือเกิน อิอิ

เหอๆ ผมว่าผมพยายามได้ไม่เกิน 3 วัน เพราะพรุ่งนี้(วันที่ 4) ก็เปิดเรียนแล้วครับ เรียนหนักด้วยสิ ส่วน avatar ผมก็ไม่มีเหมือนกันครับ หุ หุ

ข่าวร้ายสำครับผมครับ เมื่อกี้ผม System Restore ไป รูปที่เป็นไฟล์ของ Photoshop ดันหายไปด้วย อุตส่าห์ทำมาตั้งนาน - -" สงสัยต้องมาเริ่มกันใหม่ครับ ผิดเป็นครู ถือว่าได้ความรู้มาอีกหน่อยนึงว่า เวลา System Restore แล้วไฟล์ที่เกี่ยวข้องกับโปรแกรมที่ติดตั้งก่อนหน้านั้นจะหายไปด้วย - -"

แก้ไขครับ ยังไม่หายแต่ผมตาไม่ดีเอง
    Last edited by Ton`; 4 Jun 2007 at 00:16:56.

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

ลองใส่ขอบให้ตัวอักษรดูครับ แล้วก็ใส่เงาให้นิดนึง เท่านี้ก็มองเห็นละ ลองดูครับ

OverclockZone Member compaq's Avatar
    นครราชสีมา-มหาสารคาม

ปลี่ยนสิตัวอักษร spec เถอะครับ

ตรง layer ลองปรับ ตรงแถวด้านขวาที่จัดการเกี่ยวกะ layer น่ะครับ ลองปรับ Opacity ดู(ทำให้สีจางลง อาจจะให้ฉากหลังจางลงนิดหน่อย)

ขอบคุณครับ จะลองมั่วๆดูต่อไปครับ

Bookmarks

Bookmarks