Announcement

Collapse
No announcement yet.

_______อยากให้มันดังๆ____________

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• _______อยากให้มันดังๆ____________

ทำไม ผม เสียบ กีตาร์ ที่ font ด้านหน้า มันไม่ค่อยดังเลยครับ ทำยังไงให้มันดังครับ ผมใช้ บอด DS4 ครับ อัพ driver มดแล้วครับ

แปลง jack แบบไหนครับ แบบ 1/4>3.5 แล้วเสียบทาง line in ด้านหน้าเครืองอะเปล่าครับ

ถ้าเสียบแบบนั้นเสียงเบาอยู่แล้วเหละครับ คงต้องหา pre amp มาเสียบนะครับ หรือจะเอาให้ คุณภาพเสียงดีๆ หา soundcard ที่ใช้สำหรับอัดมาใช้เลยครับ แล้วก็เสียบ pre amp อัดในโปรแกรม cubase,logic ถ้าอยากได้ราคาถูกๆหา emu 0404หรือ wareterminal 192L ก็ดีนะครับ ราคาไม่แพงเท่าไร

Comment

ผมเสียบด้านหน้าครับ ใช้ หัวเล็ก กับ หัวใหย่ครับ แล้ว per เท่าไร รน้ะ มีภาพรึป่าวครับ

Comment

Working...
      X