Announcement

Collapse
No announcement yet.

วินิจฉัย PSU ให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วินิจฉัย PSU ให้หน่อย

คือเวลาเปิดเครื่องอะ ทุกครั้งที่เปิดมันจะมีเสียง จิ๊ดๆๆ

คล้ายเสียงมันช๊อตอะ

ประมาณ 2 -3 วิ แล้วหายไป

แต่ก็ใช้งานได้ปกตินะครับ

มันเป็นเสียงอะไรอะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยซิครับ

แล้วก็อยากรู้ด้วยว่า PSU มันมีระบบการทำงานยังไงอะ

ครึ่ง ชม ผ่านไปก็ไม่มีใครช่วยเหลือได้ T^T

Comment

..

Comment

ดันให้

Comment

มันดังตอนแรกๆใช่ป่ะครับ

น่าจะเป็นเสียงของ ตัวเก็บประ จุกำลัง Charge ประจุไฟอ่ะครับ

ปรกติตัวเก็บประจุไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ เวลาทำงานมันจะมีเสียงจี๊ดๆเบาๆอยู่แล้วครับ

Comment

ของผมก็เป็นเวลาเครื่องโหลดหนักๆ เคยแง่ะ Enermax ตัวเก่ามาดูมันเป็นที่เค้ายิงกาวชิลล์มาไม่ดีอ่ะครับ

ส่วนตัวใหม่ Silverstone มีเสียงเวลา Full load หรือ test พวก 3D หนักๆเหมือนกัน -*- เอาไปเคลมมาเป็นเหมือนกันทุกตัวเลยของ Silverstone อ่า

Comment

000

Comment

แรมเสีย จิ้ดยาวๆอะนะ

Comment

ระวังระเบิดนะ

Comment

เป็นแบบมีสวิทช์หรือเปล่าครับ ถ้ามีอาจเป็นที่สวิทช์เริ่มไม่ดีแล้ว เพราะขั้วสวิทช์สกปรกครับ

Comment

ผมก็เคยเป็นครับ มันเป็นเสียงของตัว Relay มากกว่าครับ เพระช่วงที่เวลามันพีคมันจะมีกระแสสูง เลยอาคออกมาทำให้เกิดเสียงดังได้ แต่ถ้าไฟพีคมากๆ มันก็ดับไปเลยครับ

Comment

Working...
                      X