Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น The Sim2 แล้ว Blue Screen

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น The Sim2 แล้ว Blue Screen

เล่นได้สักพักนึงจะขึ้นบลูสกรีนคับ

บางทีก็ 1ชม. บางทีก็2ชม. ถึงเป็น

ลงวินโดว์ใหม่ เอาตัว Original ลงแล้วก็ไม่หาย

เป็นที่อะไรค้าบบบ

สเปก

E6300 DS3 kingston 1g@667 Galaxy7600GS ddr3 Case GVIEW ตัวเตี้ยที่มีหลายๆสี

ดูจากเสปกท่านไม่น่ามีปัญหา เล่นได้สบายๆ
    อาจจะเป็นที่ตัวเกมรึเปล่าคับ

Comment

แรงกว่าของผมมากเลยทั่น ของผม Athlon X2 3600+, M2NPV-VM, Ram DDRII 1gb/667 เล่นได้สบายครับ การ์ดจออนบอร์ดอ่ะ

ลองจดไอ้พารามิเตอร์ครับ "STOP 0x000000xx" ตรงนี้อ่ะ ดูว่าไอ้ตรง xx มันขึ้นว่าไร แล้วไป search ใน google ไม่ก้อหาใน database ของเว็บ Microsoft ครับ

Comment

เครื่องผมตามลายเซ็น ลงจากแผ่นเดียวกันไม่เป็นอ่ะคับ

stop code 0X000000EA โคทตามนี้คับ

Comment

nv4_disp มีคำนี้อยู่ด้านล่างๆด้วย ลืมบอก

Comment

Working...
          X