Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ 2 ชุดนี้ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ 2 ชุดนี้ทีครับ

วันนี้ไปเดินชั้น 3 พันทิพเจอ x2 6000+ ขายที่ 10500
    ตอนแรกคิดไว้ว่าจะเอา e6600 + asus p5b-e plus = 14500บาท
    แล้วไปเห็น x2 6000+ + asus m2n-e = 14000บาท
    คิดมากเลยครับ กำลังจะซื้อแล้วเนี่ย ช่วยวิจารณ์เกี่ยวกับ 2 ชุดนี้ที่ครับตัดสินใจไม่ถูกจริงๆ
    รักทั้งAMD และ INTEL

ADM

Comment

ถามผมเลยนะ ตอบแบบไม่มีเหตุผลเลย AMD ครับ ชอบๆๆ ถึงจะแรงน้อยกว่า 6600 ก็ตาม

Comment

ชั่วโมงนี้ผมเลือก intel นะ

Comment

AMD ด้วยครับ ชอบส่วนตัว

Comment

ลองนึกดูดิ เวลาเข้าถ้ามว่าใช้ CPU รุ่นใหน
            ถ้าตอบว่า E6600 ก็งั้นๆ มีคนใช้กันเพียบ

ถ้าตอบว่า X2 6000+ โอ้มายก๊อท หะรูหะรา เลย 555

Comment

เคลียดเลยเนี่ย ผมกำลังจะซื้อ ตัดสินใจไม่ถูก

Comment

เอาแบบ เป็นการเป็นงานและ
                ใช้งานด้านใหนครับ แล้วอุปกรณ์อื่นมีอะไรอยู่แล้วบ้างครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  เอาแบบ เป็นการเป็นงานและ
                  ใช้งานด้านใหนครับ แล้วอุปกรณ์อื่นมีอะไรอยู่แล้วบ้างครับ
                  งานก็ไม่ทำไรมาก ส่วนใหญ่ใช้เล่นแต่เกม อย่างเดียว
                  มีก็ winfast 7900gs
                  ram ddr2 2gb
                  HD 250gb

Comment

E6600 + P5B-E PLUS บอร์ดน่าจะเวิคกว่าชุดAMD งบเยอะๆเล่น Intel ไปเหอะครับ

AMDขวัญใจผู้ใช้แรงงาน ตังน้อยแต่เล่นmsnแรงเท่ากัน 555+

Comment

ดูแล้วการ์ดที่มี ก็ถือว่าเล่นได้ทุกเกมส์ CPU เลือกอะไรก็ได้แล้วแต่ชอบ

แต่ถ้าintel 775 จะมี อายุนานกว่า AM2 นะครับ บอกได้แค่นี้ ถ้าว่า ตัวใหนแรงกว่ากัน INTEL นิดๆครับ แต่ถ้าว่า AMD ไม่แรงเหรอ มันเป็นรองแค่ FX62 เองนะครับ

อ่านแล้วก็ยังเลือกไม่ถูกอยู่ดี อิอิ

ผมชอบ 6000+ 55

Comment

แรงทั้งคู่ ครับเกินความจำเป็นในการใช้งานด้วยซ้ำ นะ
                        แต่ถ้า 2 ตัวนี้แรงกว่ากัน คง E6600 แรงกว่า อะ
                        * แล้วแต่ความชอบ ส่วนตัวด้วย ครับ *

Comment

เล่น C2D ของ intel ผมว่ามีอนาคตกว่านะครับ เดิมๆก็แรงเป็นแรดอยู่แล้วแล้วก็ยังแรงได้อีกมาก(แบบนิ่มๆด้วย) อนาคตไปได้อีกยาว ไม่ว่าจะเป็น Quard Core หรือ 45 nm.

ส่วน X2 นี่ถ้าเป็นแฟนพันธ์แท้ก็ OK ครับ แรงได้เรื่องเหมือนกัน แต่อนาคตผมว่าไม่น่าจะต่อยอดอะไรได้อีกซักเท่าไรแล้ว

Comment

Working...
                          X