ขอถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ
overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 8 of 8

Thread: ขอถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ

OverclockZone Member kingmax's Avatar

Default ขอถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ

เวลาผม double click เข้าที่พวก ไดร์ C D E พวกนี้ครับ มันไม่ยอมเข้าไปครับ(มันนิ่ง) มันต้องลิ้กขวาแล้ว OPEN แทนอะครับมันถึงจะเข้าไปข้างใน อยากรู้ว่าต้องแก้ยังไงเหรอครับ ขอบคุณน่ะครับบบบ

OverclockZone Member hornetpc719's Avatar

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    เวลาผม double click เข้าที่พวก ไดร์ C D E พวกนี้ครับ มันไม่ยอมเข้าไปครับ(มันนิ่ง) มันต้องลิ้กขวาแล้ว OPEN แทนอะครับมันถึงจะเข้าไปข้างใน อยากรู้ว่าต้องแก้ยังไงเหรอครับ ขอบคุณน่ะครับบบบ
    ลองไปหาดูที่ Software ครับ เป็นไวรัสจักรพรรณครับ.. อิอิ

นี่จ๊ะ..
    http://forums.overclockzone.com/foru...A4%C5%D4%EA%A1
    Last edited by hornetpc719; 4 Jun 2007 at 17:59:14.

OverclockZone Member kingmax's Avatar

ผมเพิ่งปอร์แมตใหม่ มันไม่หายเหรอครับ ทุกไดร์ เลยน่ะครับ สรุปโดนไวรัสเหรอครับ

OverclockZone Member mone1479's Avatar
    สะพานควาย,สะพานใหม่(พหลโยธิน 48),รามอินทรา กม.2

Default ไวรัส ชัวว์ครับ

เคยป็นเหมือนกัน ใช้ NOD32 Monalisa-Fix.exe ก็หายครับ

OverclockZone Member englishmania's Avatar

ตอนนี้มีหลายรูป แบบแล้วอะครับ (ไม่ใช่ Godji อย่างเดียวซะด้วยซิ แบบว่าเจอมาหลายยี้ห้อแล้วครับ)
    ผมมีวิธีแก้ก่อนมันเข้าเครื่องอย่างเดียว(เพราะเข้าแล้วมันเอาออกยากมากๆ)

เปิด Folder Options เปิดอันที่ให้เห็นจำพวก Hidden File อะครับ(เปิดให้โป๊เลย)
    แล้วก็ลองหาพวก Autorun หรืออะไรแปลกๆ ( .exe เข้าข่ายมากๆ) ลบทิ้งก่อนเข้า
    (ต้องกดปุ่ม Folder ด้านบนก่อนเข้า แฟลชไดร์ว ด้วนนะครับเพื่อที่จะได้เข้าผ่านแบบ Exploer นะครับ)

หรือลองทำอย่างด้านบนแล้วค่อย Format ดูนะครับอาจจะหาย นะครับ ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณน่ะครับเดียวจะลองดูน่ะครับ

OverclockZone Member rhythm158's Avatar
    OVERCLOCK SOCITY

Quote Originally Posted by kingmax View Post
    ผมเพิ่งปอร์แมตใหม่ มันไม่หายเหรอครับ ทุกไดร์ เลยน่ะครับ สรุปโดนไวรัสเหรอครับ
    ฟอแมทเฉพาะไดร์ฟ c ไม่หายครับ เพราะมันจะไปติดจากไดร์ฟ d อีกที (ถ้ามีนะ) น่าลำคาญมากกๆ

ขอบคุณน่ะครับ ทุกคำตอบเลยครับ

Bookmarks

Bookmarks