overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: เห็นพูดกันหลายคนว่า...ATI นั้นเล่นเกมส์สู้ NVDIA ไม่ได้

OverclockZone Member

Default เห็นพูดกันหลายคนว่า...ATI นั้นเล่นเกมส์สู้ NVDIA ไม่ได้

เพราะว่าเกมส์ทำมาไม่ค่อย Support กับ ATI อันนี้เป็นความจริงหรือเปล่าครับ

พอดีจะเลือกค่ายไปเล่น ATI บ้างน่ะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบบบ

OverclockZone Member Herulaya's Avatar

มันแล้วแต่ ทีมงานที่เขียนขึ้นมาครับ ว่าจะ เขียนมาดีหรือไม่ดียังไง

ไอที่มานไม่ ซัฟพอร์ท กันไม่น่าจะใช่นะ แต่ถ้าผมเลือกแล้ว ati ดีกว่าภาพเนียนมั้กๆ แต่ nvdia แรงกว่านะ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

แล้วแต่คนชอบนะครับ ขนาดผมชอบ ATI น้องแท้ๆผม ยังไม่เอา ATI เลย มันบอก ATI แสบตาต้อง NVIDIA เวลาเล่นเกมส์

OverclockZone Member blackfeather's Avatar

nvidia ได้ framerate ati ได้ ความสวยงาม

ปล. ผมมั่วเอานะครับ - -"

ได้ฟังอย่างนี้ ค่อยยังชั่วครับ

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อ ATI อะครับ

Moderator Gearhead's Avatar

แล้วแต่ใครเป็นสปอนเซอร์เกมส์ไหนครับ

OverclockZone Member VooDooXT's Avatar

ผมว่า ATI มันเก็บรายละเอียดของภาพ และการให้แสง ที่ดีกว่า Nvidia นะคับ แต่เรื่อง fps นี่ ยกให้ Nvidia เค้าไป อิอิ ^^"

OverclockZone Member papae's Avatar

แล้วแต่คนชอบด้วยครับ

แสดงว่า สรุปอย่างนี้ได้ไหมครับ

ที่ core/mem เท่ากัน nvdia จะแรงกว่า คือ ได้เฟรมเรทสูงกว่า

OverclockZone Member nong_f's Avatar

ผมรักATIภาพเนียนตาดี

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

มันก็แค่การตลาดนะครับ
    หรือไม่ก็ประมาณว่าถ้าเกมไหนมีlogo nvidia เค้าก็อาจจะพัฒนาโดยใช้HWของnvidiaเป็นพื้นฐาน ดั้งนั้นสีสันลายละเอียดที่ถูกต้องจะอ้างอิงจากnvidia
    แล้วทีนี้ถ้าคนใช้atiออกมาบอกว่า เฮ้ยไอ้เกมนั้นใช้atiแล้วสีสดนะเว้ยnvidiaมันสีซีด จะกลายเป็นว่าฝ่ายatiให้สีสดเกินไปแทนทำนองนี้น่ะครับ
    แต่ถ้าเวลาที่เราเล่นเนี่ย ไอ้ความต่างแค่นิดหน่อยเราไม่ค่อยสังเกตกันได้หรอกครับ มัวแต่สนใจกับตัวเกมมากกว่า

OverclockZone Member akkaza's Avatar

แล้วแต่คนชอบนะ ชอบแรงเอาสีเขีบว ชอบสวยเอาสีแดง

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

Quote Originally Posted by Freekickgundam View Post
    มันก็แค่การตลาดนะครับ
    หรือไม่ก็ประมาณว่าถ้าเกมไหนมีlogo nvidia เค้าก็อาจจะพัฒนาโดยใช้HWของnvidiaเป็นพื้นฐาน ดั้งนั้นสีสันลายละเอียดที่ถูกต้องจะอ้างอิงจากnvidia
    แล้วทีนี้ถ้าคนใช้atiออกมาบอกว่า เฮ้ยไอ้เกมนั้นใช้atiแล้วสีสดนะเว้ยnvidiaมันสีซีด จะกลายเป็นว่าฝ่ายatiให้สีสดเกินไปแทนทำนองนี้น่ะครับ
    แต่ถ้าเวลาที่เราเล่นเนี่ย ไอ้ความต่างแค่นิดหน่อยเราไม่ค่อยสังเกตกันได้หรอกครับ มัวแต่สนใจกับตัวเกมมากกว่า
    ผม ใช้ 9600 มาสองปี เปลี่ยนไปเล่น 7600GT

" เฮ้ย ทำไมมันมืดๆ ยังงี้ว่ะ "

หลังจากนั้นเมื่อเดือนก่อน เปลี่ยนจาก 7600GT ไปเป็น 1950Pro

" แสบตา !! "

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

Quote Originally Posted by akkaza View Post
    แล้วแต่คนชอบนะ ชอบแรงเอาสีเขีบว ชอบสวยเอาสีแดง
    นึกว่า ชอบแรงเอาสีเขียว ชอบเสียวเอาสีแดง

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ATI / NVIDIA
    ชอบค่ายใหน รุ่นใหน ใช้แล้วพอใจ สบายใจ ซื้อโลดครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน
    แต่ผมชอบ มอไซค์ HONDA ครับ อะใหล่เยอะดี หาง่าย เสียมาซ่อมได้เลยไม่ต้องรออะไหล่ นะ 555

OverclockZone Member akkaza's Avatar

Quote Originally Posted by Mazzard View Post
    นึกว่า ชอบแรงเอาสีเขียว ชอบเสียวเอาสีแดง
    แหม่ก็ท่าน เกือบพิมผิดเหมือนกัน ว่าแต่ท่านเหอะชอบไหมอ่ะ

OverclockZone Member กบในกะลา's Avatar

จากใจคนใช้ 2 ค่าย

ATI ภาพ สวยงาม สีสด เนียนตา ความรู้สึกที่ได้คือ ความสบายตา แต่ความเนียนของภาพ เล่นเกมส์กระตุกจังว้า

NVIDIA ภาพก็งั้น ๆ เล่นเกมส์ดูมันเป็นหยัก ๆ ชอบกล ATI ไม่ยักเป็นแฮะ แต่ลื่นปรู๊ดดดี

อย่าซื้อ ยาฆ่าหญ้า ล่ะ เตือนแล้วนะ

OverclockZone Member poqepaq's Avatar
    Metro Park Condo

มีความรู้สึกว่า nVidia จะเฟรมเรทดีกว่า เมื่อไม่เปิด AA+AS แต่จะแพ้ ATI หากเปิด AA+AS ใน Resolution ที่เท่ากัน

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

มันเล่นได้หมดแหละครับ ชอบอันไหน ซื้อไปเลย ATi เล่นเกม Nvidia (Doom3)ได้ Nvidia ก็ไปเล่นเกม ATi ได้(Half life2)

แต่จำได้เลย เมื่อก่อน บอร์ด Nforce2 ใส่การ์ด ATi แล้ว จะเล่นเกมไม่ได้ เอ๋อตลอด แบบมันตีกันเอง ชิพเซท-การ์ดจอ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks