overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: เซ็งกับความใจร้อนของตัวเองครับ

OverclockZone Member

Default เซ็งกับความใจร้อนของตัวเองครับ

วันนี้ผมไปซื้อ PSU Enermax 350W มาจากร้านนึงในพันทิพ กับ พัดลมอีก Silent Tower อีก1ตัว

พอกลับมาถึงบ้านก็จัดการประกอบซะ พอประกอบเสร็จก็เปิดดู ปรากฎว่าพัดลมCPU หมุนได้ไม่ถึงวินาทีดับ..นิ่งไปเลยครับ ไม่ติดอีกเลย ผมดูอยู่นานนึกว่าสายหลวม ทำไปทำมาก็ไม่ติดซะที เลยลองเอา PSU อันเก่ามาต่อมันติดครับ แสดงว่ามันมาจากPSUแน่นอน
    ผมลองหาสวิทที่เอาไว้ปรับไฟ 115 กับ 230 มันดันไปอยู่ที่ที่สติ๊กเกอร์รับประกันติดอยู่ ด้วยความใจร้อนของผมเอง ผมเลยสับสวิทไปเลขที่โชว์อยู่มันอยู่ที่ 230v แสดงว่าก่อนหน้าที่ผมจะสับสวิทมันต้องอยู่ที่ 115v แน่นอน
    ผมเลยโทรไปถามที่ร้าน เท่าที่คุยกับทางร้าน สติ๊กเกอรประกันมันขาดไปแล้ว ถึงเอาใบเสร็จไปยืนยันก็ไมได้ เพราะไม่อยู่ในข้อตกลง แต่เค้าบอกว่าถ้าพรุ่งนี้ให้เอาไปให้ที่ร้านดูว่าสภาพสติ๊กเกอร์เป็นไงบ้าง แต่ที่แน่ๆผมไม่สามารถที่จะเปลี่ยนตัวใหม่ได้ครับ ร้านบอกว่าต้องเอาเข้าศูนย์อย่างเดียว
    เซ็งครับ ไม่น่าใจร้อนเลย งานนี้โทษใครไม่ได้นอกจากตัวเอง ทนรอไปเคลมพรุ่งนี้ก็ได้ตัวใหม่แล้ว แต่ผมก็สงสัยอยู่อย่างนึง ทำไมต้องเอาไปติดตรงเป็นสวิทปรับไฟด้วย เพราะก่อนติดตั้งเราจะรู้ได้ไงว่ามันตั้งอยู่ที่เท่าไหร่
    ผมเซ็งมากๆเลยครับ ซื้อมาตั้งแพงเปิดปุ๊บพังปั๊บ เคลมก็ไม่ได้ ขอระบายซะหน่อยนะครับ อยากจะฝากบอกไว้ครับว่าถ้าอะไรเสีบปุ๊บใจเย็นๆไว้ดีที่สุด รอให้ร้านเค้าดูดีกว่า

ขอบคุณมากครับ

** จากรูปนะครับ สังเกตุว่ามันจะอยู่ตรง 115v และรอยขาดของสติ๊กเกอร์มันตรงกันพอดีกับตอนที่ยังไม่แกะเลยครับ
    Last edited by pqdesign; 4 Jun 2007 at 21:39:04.

OverclockZone Member ghostmp3zone's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

อย่างนี้ร้านผิดครับ ไม่ตรวจสอบสินค้าก่อนส่งลูกค้า ร้านห่วยแตก

OverclockZone Member Delivery69's Avatar
    สะพานใหม่ สายไหม

ร้านกวงติง

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

ติดสติดเกอร์ได้ห่วยจริงๆ ถ้าถามผม แบนี้ ร้านผิดเต็มๆครับ ก่อนติดสติดเกอร์ต้องมองเห็นแล้วว่า 115V เสียบไปก็ใหม้เท่านั้น ยังไม่โยกคืนอีก (230) แต่ก็ไม่ต้องห่วงครับ ถึงไม่ได้ตัวใหม่ แต่อาจจะแค่ ฟิวส์ขาดครับ แต่ถ้าเลวร้ายสุดก็ ทรานฟอเมอร์ใหม้ ครับ ลองผมดูก่อน ถ้าไม่มีกลิ่นก็ไม่หนักครับ ถ้าได้กลิ่น ก็ทำใจไว้นิดครับ

ว้าว...ขอให้เครมได้นะครับ..

OverclockZone Member hellods's Avatar
    http:/www.facebook.com/bccneer

ทำไมไปติดตรงนั้นอ่ะ ร้านน่าจะผิดน่ะ เพราะปกติมันต้องติดข้างๆ psu กัน

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

แบบนี้ก็มีด้วยแฮะ ตกลงใครผิดเนี่ยะ แต่ร้านติดไม่เข้าท่าเลยนะ....

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

พวกPSU ดีๆ น่าจะแค่ฟิวส์ขาด

แต่ถ้าPSU ไม่ค่อยดีนี่ บึ้มเลยนะ ถ้ามันบึ้มนี่ อย่างอื่นพังด้วย แบบนี้ร้านจะรับผิดชอบมั้ย?

ถ้าโยกไปที่ 230 แล้วเปิดแบบไม่เสียบบอร์ด(ลัดสายเขียวกับดำที่หัวเสียบ) มันติดมั้ยครับ เผื่อจะได้ไม่ต้องกลับไปร้าน

อย่างอื่นไม่ได้รับความเสียหายครับ ตอนนี้ใช้ PSU อันเก่าอยู่ เคลมได้หรือไม่จะมาแจ้งให้ทราบครับ

OverclockZone Member Poomsan's Avatar
    computer&Internet

ร้านแมร่งกวนติงจิงๆ อย่างนี้ต้องปาจาน 555+

OverclockZone Member chillchill's Avatar

อันนี้ต้องโทษที่ QC ตรวจมาไม่ดีครับดันสับมาที่ไฟ 110 แต่ที่เค้าแปะไว้ตรงนี้เพราะกันคนที่ไม่รู้มาเลื่อนครับเพราะมันจะทำให้ PSU เสียหายแต่จากสภาพแล้วนี่ผมว่าทาง ANT เองคงไม่รับเคลมแน่เลยเพราะสติ๊กเกอร์รับประกันมันอยู่ในสภาพนี้ความเป็นไปได้ที่จะต้องจ่ายค่าซ่อมเองก็สูงนะครับ ยังไงก็ขอให้โชคดีครับ

OverclockZone Member Alexandrite's Avatar

แล้ว void นั่นของประันร้านใช่ปะครับ ของประกันศุนย์ยังอยู่ใช่มั้ยครับ (ไม่เคยใช้ enermax อะ -3-)

OverclockZone Member Axus's Avatar

รู้สึกนั้นจะเป็นประกันANTนะครับ Enemax 460ของผมก็ติดตรงนั้น

OverclockZone Member jraboy's Avatar

ร้านผิด

OverclockZone Member ahamaham's Avatar
    บางนา สุขุมวิท บางกะปิ

ร้านไม่น่าทำอย่างนี้เลย น่าเกลียดจิงๆไม่มี QC เลย

OverclockZone Member alec's Avatar

ก็เห็น Enemax ประกัน ANT เค้าติดตรงนั้นทั้งนั้นนะครับในรุ่นที่มีให้สวิชได้ (เคยจับมา 3 ตัว)
    แต่ไอ้ที่สวิชมาให้ผิดที่นี้มันน่าเกลียดจริง(ไม่แกะวอร์ยก็ไม่รู้ แกะก็ประกันขาด - -')

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ซื้อร้านไหนครับ จะได้ลวบตัวซื้อ

OverclockZone Member Axus's Avatar

แสดงว่าQCพลาด ที่เค้าแปะไว้ก็แสดงว่ากันไปเลื่อนผิดตำแหน่งทำให้PSUพัง ซึ่งvoidนั้นเป็นของANT ไม่เกี่ยวกับร้าน ถ้าเกิดเหตุการนี้จริงๆก็ต้องส่งเครมเพราะantต้องรับผิดชอบ(วอยยังไม่ได้แกะแล้วมันเลื่อนผิดuserจะไปทำได้ยังไงฟะ) แต่นี้แกะแล้วมันก็พูดยากครับ

OverclockZone Member joooook's Avatar

ประจานให้ชาวโลกได้รู้ว่าแม่งห่วยแตก เรื่อง QC

วันนี้ผมไปที่ร้านมาแล้ว ทางร้านเปลี่ยนตัวใหม่มาให้เลยครับ

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks